Announcement

Collapse
No announcement yet.

wireless สัญญานอ่อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• wireless สัญญานอ่อน

ใช้ Notebook ที่ทำงานอยู่ชั้นล่างแต่ Router wireless อยู่ชั้นลอยสัญญานอ่อนมากครับ ต่อ Net ได้ค่อนข้างยากบางครั้งหลุดบ่อยๆ แก้ไขยังไงดีครับ (ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้ครับ ) ขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ครับ ใช้ wireless lan ครับ

ลองหัน Router ดูครับ

Comment

ที่ทำงาน มันจะไปทำอะไรได้อ่าครับ ทำมีแต่เสียเงิน

Comment

หา usb wifi แบบมีเสามาใช้ครับ
        เห็นของ tplink แบบ G รุ่นมีเสา ที่พันติ้ปร้านที่ถูกที่สุดขายอยู่ที่ 950 บาท

ม่ายก้อเอารุ่นธรรมดาไม่มีเสา ของ tplink เห็นขายอยู่ที่ 490 บาท มาโมด้วย กาละมัง กะทะ กระป๋อง กระชอนก๋วยเตี๋ยว แต่ระวังเพื่อนที่ทำงานหาว่าสติเฟื่องนะขอรับ
        Last edited by cnut; 19 Feb 2009, 15:32:46.

Comment

อยากรู้วิธีปล่อย wireless จากโน๊ตบุค คับ ใครรู้ช่วยบอกทีคับบบบบบ ขอบคุณ พอดีโพสไม่ได้อ่าคับ

Comment

แนะนำว่าให้ไปหามาใช้เลยครับ BWUS036H "The Strongest Wireless in the Market "....
            แก้ปัญหานี้ได้แน่นอนครับ

Comment

หลักการคือ ต้องแรงทั้งรับและส่งนะครับ

Comment

เอาไปจูนครับลองถามร้านคอมดูของผมชื้อที่พันธ์ทิพย์มาร้านจูนให้แรงมากครับไม่รู้เขาทำไงยิงจากชั้น 1 ไปชั้น 5 สบายๆเลยสัญญานเต็มห้าขีดทุกชั้นเลย

Comment

แนะนำ Gsky 500mw ครับ

เดิมใช้ AWUS036H อยู่ ตอนนี้ได้เพื่อนใหม่มาอีกตัว รูปร่างเหมือนกันเด๊ะเลย
                  เสาได้มาใหญ่กว่าเดิมอีก รับสัญญานได้ดีกว่าเดิมด้วย
                  http://www.trendypda.com/modules/new...13854&forum=17

Comment

ตัว gsky จะแตกต่างกับ alfa ที่ chipset ด้วยครับ
                    alfa (AWUS036H) ใช้ REALTEK RTL8187
                    gsky ใช้ REALTEK RTL8187B

ดูจาก review เปรียบเทียบอันนี้ครับ
                    http://blogs.ebay.com/rokland/entry/...QQidZ854995010

แต่ใช้งานจริงคงไม่ต่างกัน

ส่วนเสาของ gsky เหมือนเสา 5dBi ของ d-link ที่แถมมา (แต่มีขายอันละ 150)
                    ผมลองซื้อมาเปลี่ยนกับเสาเดิม alfa ปรับมุมเอียงให้ดีสัญญานเข้มกว่าของเดิมพอควรครับ
                    ตอนนี้รับสัญาน true wi-fi อยู่ที่ 90%-92% แบบนิ่งๆ ดูจาก Network Stumbler ได้ -50dBm คงที่ตลอด

Comment

GSKY ขายอยู่พันทิพ ชั้น 3 ครับ ใกล้ๆบันไดเลื่อน หน้าร้านมีตู้โชว์อุปกรณ์ wireless เพียบ ราคา 2600 แพงกว่า alfa 100 นึง ไปสอยมาแล้ว เอา notebook ไปลองที่พันทิพ เครื่องแทบพังเพราะเจอ wireless ร่วมๆ 100 จุดมั้ง พี่เขาเทียบให้ดูตัวต่อตัวกะ alfa เลย ผมว่ามันดีที่เสานี่แหละ ใครเซ็งกะ wireless ตัวเองที่หาอะไรก็ไม่เจอ ก็ต้องตัวนี้แหละครับ

Comment

ที่ zeer จะมีขายไหมครับเจ้า GSKY เนี่ย

Comment

ใครใช้ Gsky ดูเรื่อง chip ดีๆนะครับ

หากได้เป็น RTL8187B จะแย่กว่า RTL8187L มากๆ

ผมเคยเล่นมาทั้ง 2 แบบแล้ว คุณภาพต่างกันมากจริงๆ

Comment

Working...
                          X