overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: หาคนไช้ Andy Samurai ครับบ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

Default หาคนไช้ Andy Samurai ครับบ

วันนี้ผมเพิ่งซื้อมา

ใครไช้รุ่นนี้บ้าง Idle กับ Full load เท่าไรหรอครับ

ของผม oc ไป 2.8 Idle อยู่ที่ 49 - 54

Full load 60 - 65 ร้อนไปป่าวอะครับ

เล่นในห้องธรรมดานะครับ

OverclockZone Member REDSTORM's Avatar
    Tha Muang, Kanchanaburi

ผมก็เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเอง ฝากเขาซื้อ

ยังไม่ได้เทสให้เป็นเรื่องเป็นราวเลยครับ

แต่ก็รู้สึกว่าดีกว่าเดิมเยอะ

ของผม P4 (Presscot) 2.8 เดิมๆ

Idle อยู่ราวๆ 32-35 Full load ยังไม่รู้ครับ

แต่อาจจะผิดไปจากนี้ก็ได้ เพราะผมลองแค่แป๊ปเดียวเอง (ไม่ไหว เมาไปหน่อย)

OverclockZone Member

ผมกะลังจะใช้ synce andy samurai เหมือนกันอะครับ เลยยังตอบไม่ได้

อิอิ กะลังจาไปซื้อเหมียนกัน

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

Quote Originally Posted by Cesc View Post
    วันนี้ผมเพิ่งซื้อมา

ใครไช้รุ่นนี้บ้าง Idle กับ Full load เท่าไรหรอครับ

ของผม oc ไป 2.8 Idle อยู่ที่ 49 - 54

Full load 60 - 65 ร้อนไปป่าวอะครับ

เล่นในห้องธรรมดานะครับ
    ผมว่าร้อนนะ เบิร์นๆไปก่อน

OverclockZone Member greatng's Avatar

กะลัง เล็งๆ ไว้อะครับ แต่ต้องหา หนูทดลองมาเทสก่อน เหอๆ

OverclockZone Member Cesc's Avatar

ติดตั้งง่ายดีอะครับ แนะนำ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

Quote Originally Posted by REDSTORM View Post
    ผมก็เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเอง ฝากเขาซื้อ

ยังไม่ได้เทสให้เป็นเรื่องเป็นราวเลยครับ

แต่ก็รู้สึกว่าดีกว่าเดิมเยอะ

ของผม P4 (Presscot) 2.8 เดิมๆ

Idle อยู่ราวๆ 32-35 Full load ยังไม่รู้ครับ

แต่อาจจะผิดไปจากนี้ก็ได้ เพราะผมลองแค่แป๊ปเดียวเอง (ไม่ไหว เมาไปหน่อย)
    เย็นดีแหะน่าใช้ (เย็นพอกะผมเปิดแอร์ 20c เลย) งี้ต้องลอง (เดินดูเฉยๆ ยังไม่มีเงินซื้อหรอก)

OverclockZone Member jedi009s's Avatar

ผมใช้อยู่ครับ ตามลายเซนครับ idle นะวันนี้ก้อ 35 full 55 ครับ

ของผมลองจับซิงดูมันไม่มีความร้อนเรยอะครับ . .

สงสัยต้องแกะมาทาซิลิโคนไหม่

OverclockZone Member chillchill's Avatar

ผมเพิ่งเปลี่ยนจาก arctic freeze7 ผมว่า arctic ทำได้ดีกว่าครับตัวนี้ถ้าจะเล่นคงต้องเล่นคงต้องเปลี่ยนพัดลมใหม่ครับ

Andy Idle = 42 Full = 53
    Arctic Idle = 38 Full = 50
    เทสกับ intel PentiumD945 no clock และเทสในห้องแอร์อุณหภูมิ 26 องศาครับ เพื่อให้อยู่ในสภาพแวดล้อมเดียวกันเดี๋ยวพรุ่งนี้ไปหาพัดลมใหม่ก่อนแล้วจะมารายงานใหม่ครับ
    ปล.ไปๆมาๆมันจะแพงกว่า HR-01 แล้วนะเนี่ยT_T

Who Am I ? ZoLKoRn's Avatar

ANDY Samurai นี่ถ้าพัดลมเดิมมันจะเน้นที่เรื่องเงียบมากกว่านะครับ ถ้าจะให้เย็นๆซะใจก็ต้องเปลี่ยนพัดลมหละครับ เพราะพัดลมเดิมมันหมุนเอื่อยได้ใจเลยหละครับ แค่ 1200 รอบเองมั๊ง

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ก็น่าANDY ใช่ดีครับ ดีครับ ถูกไม่แพงเห็นเค้าบอกว่าเย็นมากๆๆ ขายดีอีกตั้งหากไปกี่รอบๆๆของหมดตลอด
    (AC Pro 7 ก็ ok แต่ ดัง 2700 ได้ เพื่อนผมใช่อยู่แต่ เย็นดี)
    ผมก็กะ จะซื่อแล้ว ได้ Hr-01 มา งิง

OverclockZone Member KiLLeRBeE's Avatar

Quote Originally Posted by chillchill View Post
    ผมเพิ่งเปลี่ยนจาก arctic freeze7 ผมว่า arctic ทำได้ดีกว่าครับตัวนี้ถ้าจะเล่นคงต้องเล่นคงต้องเปลี่ยนพัดลมใหม่ครับ

Andy Idle = 42 Full = 53
    Arctic Idle = 38 Full = 50
    เทสกับ intel PentiumD945 no clock และเทสในห้องแอร์อุณหภูมิ 26 องศาครับ เพื่อให้อยู่ในสภาพแวดล้อมเดียวกันเดี๋ยวพรุ่งนี้ไปหาพัดลมใหม่ก่อนแล้วจะมารายงานใหม่ครับ
    ปล.ไปๆมาๆมันจะแพงกว่า HR-01 แล้วนะเนี่ยT_T
    Freezer 7 Pro อยู่กะผมแย้ว อิอิอิ

ผมใช้ Case Cooler Master C5 ครับ ตอนแรก เดิมๆ ทุกอย่าง E6300 ผมอยู๋ที่ 40 นะ ปลี่ยน พัดลมหลัง เป็น AC เหลือ 37 เอาพัดลมหลังเดิมไปติดหน้า เหลือ 34-35 เปลี่ยน Freezer 7 ไป ลงไป เหลือ 29-30 เหอๆ ... เดี่ยวซื้อ Andy มาลองแล้วจะ บอก ครับ ...

Banned Venom-Crusher's Avatar
    Vmodtech.com,Thailand

อิอิ แวะมาเยือนครับ

ถามคนที่ไช้อีกนิดครับ ว่าเวลาไช้อะครับ ที่ความร้อน 32 - 35 อะครับ จับซิงแล้วมันรเอนรุป่าวอะครับ

ของผมมัน idle อยู่ที่ 44 - 45 ทำไมลองจบซิงดู มันเหมิอนกับว่าไม่มีความร้อนติดที่ซิงเรยอะครับ

OverclockZone Member Ejizen's Avatar

-0-

ว่าจาไปซื้อแล้วนี่เห็น บท ทดสอบเย็นมาก

OverclockZone Member REDSTORM's Avatar
    Tha Muang, Kanchanaburi

นี่คือผลเทสของ ANDY Samurai

เดิมๆทุกอย่าง แต่ผมเปิดฝาข้างเคสออกนะครับ (เพราะไม่มีพัดลมเคส)

ลืมบอก ห้องธรรมดา ไม่มีแอร์

อันนี้ Idle

อันนี้ Full load

ลองจับที่ซิ้งค์ตอน Full load ก็แค่อุ่นๆ
    Last edited by REDSTORM; 11 Mar 2007 at 07:36:28.

OverclockZone Member top41's Avatar

ผมรักเดียวใจเดียว Tt Bigtyphoon
    แต่คงสู้ไม่ไหว
    แต่ผมว่า Bigtyphoon ฟินเยอะกว่า หนักกว่า ใหญ่กว่านะ

OverclockZone Member chillchill's Avatar

Quote Originally Posted by Cesc View Post
    ถามคนที่ไช้อีกนิดครับ ว่าเวลาไช้อะครับ ที่ความร้อน 32 - 35 อะครับ จับซิงแล้วมันรเอนรุป่าวอะครับ

ของผมมัน idle อยู่ที่ 44 - 45 ทำไมลองจบซิงดู มันเหมิอนกับว่าไม่มีความร้อนติดที่ซิงเรยอะครับ
    44-45ยังไม่อุ่นหรอกครับต้อง55-60จะรู้สึกได้ครับว่าอุ่นๆร้อนๆ

เพิ่มเติมนะครับตอนนี้เปลี่ยนพัดลมแล้วเป็น Tt LED Idle เหลือ38 Full เหลือ 44 ครับ(PentiumD945 no clock เทสในห้องแอร์26องศา ไฟ auto)

Who Am I ? ZoLKoRn's Avatar

ผลเทสกับ C2D ออกมาแระครับ ลองเข้าไปดู... ที่นี่

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks