Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหัดเป็นนักคร๊อก ต้องมีอุปกรณ์ตัวไหนบ้างเอ่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะหัดเป็นนักคร๊อก ต้องมีอุปกรณ์ตัวไหนบ้างเอ่ย

เช่น พาวเวอร์แหล่มๆ
    แรมบ้านๆได้ป่าว

ซิ้งค์ดีๆซักตัวใช่ป่าว

แล้วอะไรอีกครับ (ยกเว้น บอร์ดกะซีพียู) เพราะอะไรอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

มือใหม่หัดOC มาแอบปูเสื่อนั่งดูเช่นกันครับ ส่วนตัว PSUบ้านๆ แรมก็บ้านๆ ซิงค์เดิมๆ เพราะไม่มีตังครับT_T ปัจจุบันกำลังจะพา 4800+ N61P-S ไปเดินเล่นที่หลัก 3000+ อย่างเขาบ้าง ไม่รู้จะไปถึงรึเปล่า แฮะๆ

Comment

ถ้าคิดจะ oc ต้อง intel ทุกอย่างต้องดีหมดไม่งั้นฝืดครับ

Comment

ต้องเน้นที่เมนบอร์ดครับ เลือกตัวที่ปรับได้เยอะๆ อย่างอื่นค่อยว่ากัน

Comment

ใจถึง ไม่กลัวแต๊ป เข้าใจสภาพพอประมาณ.

Comment

Originally posted by nikom1806 View Post
            ถ้าคิดจะ oc ต้อง intel ทุกอย่างต้องดีหมดไม่งั้นฝืดครับ
            Intel OC ง่ายกว่า หลับตายัง OC ได้เลย

แต่ AMD พิสูจน์ผีมือ จะให้นิ่งๆต้องมีความสามารถพอ

Comment

ขั้นแรก หา psu ดีๆมาซักตัว บอร์ดไม่ต้อง hi-end ไรมากมาย เอารุ่นกลางๆ ซ้อมๆ ก่อนครับ

การ oc ก็ ค่อยๆ ดันทีละนิด ค่อยเร้าทีละนิดครับ ไม่ใช่มาถึงก็ มิดด้าม

มันจะแต๊บเอาครับ

Comment

ต้องมี เบียร์ ครับ

แบล็คก็ได้

บลู ยิ่งดี

Comment

Originally posted by Akatsuki View Post
                  ขั้นแรก หา psu ดีๆมาซักตัว บอร์ดไม่ต้อง hi-end ไรมากมาย เอารุ่นกลางๆ ซ้อมๆ ก่อนครับ

การ oc ก็ ค่อยๆ ดันทีละนิด ค่อยเร้าทีละนิดครับ ไม่ใช่มาถึงก็ มิดด้าม

มันจะแต๊บเอาครับ
                  ต้องค่อยๆ เร้าเหรอครับ มันโอเวอร์คล์อก หรือว่าทำอะไรหว่า มิดด้ามซะด้วย
                  ว่าแต่ไปทำแถวไหนอ่ะ

Comment

หาบอร์ดมือสองมาระเบิดเล่นให้แต๊บสักตัวก่อนครับ สร้างความฮึกเหิม

Comment

....

Comment

เตรียมใจก่อนเลยครับ ใจต้องถึง ใจไม่ถึงคล็อกบ่ได้ 55

Comment

ก็อุปกรณ์ ปกติๆ แล้วหาซอฟท์แวร์ที่จำเป็นมา ค่อยทำการลาก ระวังความร้อน

Comment

อุปกรณ์พร้อม มือพร้อม แล้วนอนดีกว่า (ใจไม่ถึง)

Comment

Originally posted by _d View Post
                              หาบอร์ดมือสองมาระเบิดเล่นให้แต๊บสักตัวก่อนครับ สร้างความฮึกเหิม
                              เอางั้นเลยเหรอท่าน โหดดดร้าย

Originally posted by boyzaa View Post
                              เตรียมใจก่อนเลยครับ ใจต้องถึง ใจไม่ถึงคล็อกบ่ได้ 55
                              ตามนั้น

Comment

Working...
                              X