Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกM/B หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกM/B หน่อยคับ

คือกำลังจะออก M/B ใหม่ ที่ดูๆไว้ ก็จะมี
    1. DS3P Rev2.0 (มี Rev.3.3 หรือปล่าวครับ)
    2. DS3 Rev.3.3
    3. DS4

คือกำลังดูอยู่จะเลือกตัวไหน เพราะราคาก็ไมได้หนีกันมากเท่าไหร่น่ะครับ ใครมีความคิดเห็นยังไง ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
    Last edited by konicabook; 6 Mar 2007, 22:38:30.

หนักใจ 1ตัว หลาย เวอร์ชันครับ

Comment

แต่ที่แน่ๆ ds4 ผมตัดทิ้งเลยครับ
      เป็นผมผมจะเอา ds3 rev. 3

Comment

ถ้าจำไม่ผิด มันมี Rev.3.3 ทุกรุ่น มันจะรองรับ Bus 1333

ผมเลือก DS3P เป็นรุ่นระหว่าง DS3 และ DS4 555+

Comment

นี้ๆไปหามาให้ ว่าแล้วต้องจำไม่ผิด

http://www.unlimitpc.com/modules.php...ticle&sid=2167

Comment

DS3P = DS4 ไม่มีไปป์ เท่าที่แยกได้ครับ ค่าไปป์ ประมาณ 1000 เลยเลือกว่า ไม่ Ds3 ก็จะ DS4 เลยครับ เริ่มตัด ตัวเลือก

Comment

ถ้าจะใช้ HD แบบ ต่อ raid 0 แน่ะนำเป็น DS 4 จะดีกว่านะครับ

แต่ถ้าใช้เดี่ยว ๆ ก็ DS3

Comment

เอาเวอร์ชั่นใหม่ล่า สุดเลยคับ
                ของใหม่ย่อมดีกว่า

Comment

P5B Delux

Comment

Working...
                  X