Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม MSI GX630 เล่น Crysis กระตุกจังคับ - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม MSI GX630 เล่น Crysis กระตุกจังคับ - -

Spec เดิมๆของมัน ใส่ Ram เข้าไปเพิ่มอีก2 เป็น 4Gb บัสเท่ากันนะครับ

(XP เห็น Ram เป้น 3Gb ครับ) เล่น Crysis / Crysis Warhead ปรับแค่

Medium กระตูกคับ - - ปรับ Low หรือ Minimun ก็ยังไม่ Smooth

ความละเอียดที่ 1024*768 + AA ไม่ได้เปิดเลยครับ

ใช้ Window XP sp3 ครับ FPS ในเกมอยู่ที่ต่ำวก่า 10 ตลอดครับ . . .

(ลองกด Turbo หรือ Over Clock Mode แล้ว ไม่ช่วยอะไรเลย)
    Last edited by ampman; 19 Feb 2009, 17:55:37.

ไดเวอร์การ์ดจออัพยังครับ

Comment

Originally posted by superego1g View Post
      ไดเวอร์การ์ดจออัพยังครับ
      ยังเป้นของปลายปี 2008 อยู่ครับ - - เจอตัวล่าสุดของ Feb 2009 แล้วครับจะลองดูครับ

อยากทราบว่า ที่ใส่ Ram ไปเพิ่มนั้นมีส่วนรึเปล่าครับ ?
      Last edited by ampman; 19 Feb 2009, 18:11:15.

Comment

ของผมเล่น crysis ปรับ mediumทุกอย่าง ปรับ high บางอัน ความละเอียด 1024*768 เปิด v-sync ลื่นสุดๆคับ

Comment

อัพ Driver โดยให้เว็บ NVIDIA scan แล้วดูแล้ว . . . พอลงเสร็จ
          เข้าวินโดวไม่ได้เลย Bluescreen - - แถมเข้า Safemode ก็เป็น
          . . . แล้วทีนี้จะแก้ยังไงหล่ะนิ ?

ปล. มีใครรับจ้างลง Window + Driver ไหมครับ ปัญหาเยอะเหลือเกิน
          ขอให้ลงแล้วเล่น Crysis ได้แบบที่ควรจะเป็นหน่ะครับ ซื้อมา 5วันลง
          วินโดวใหม่ไป2รอบแล้วครับ วันนึงกว่าผมจะลงโปรแกรม+เกม ให้โอเคนี่
          ก็นานอยู่ทำไป 2รอบแล้ว นี่ดันมาเจ๊งอีก ไม่พอใจจริงๆ - -
          Last edited by ampman; 19 Feb 2009, 18:45:35.

Comment

กะ คงร้าน คนในนี้ละม้ง

window ลงให้ใช้งานดีๆ ยากพอดูอยู่นา

แล้วDriver VGA โนตบุค เข้าไม่โหลดจาก nvidia นะ
            โหลดที่
            www.guru3d.com
            ไม่ก็
            www.laptopvideo2go.com

นา จริงๆ หา XP แท้ๆ ที่ยังไม่โม แล้ว ลงdriver + โปรแกรมเองทั้งหมด นั้นก็ถือว่า ใช้ได้ดีแล้วนะ
            อย่าไปลงdriver ผิด ไปลง ของ vista ละกัน

Comment

สงสัยโหมด overclock ของ MSI ทำพิษซะแล้วมั้งครับ เหอะๆๆ

ปล. ท่านซื้อในไทยหรือซื้อผ่าน ebay ครับ ถ้าซื้อในไทยอาจจะเจ็บหน่อยนะครับ เพราะใน ebay รุ่นนี้มันขายกัน 28000- 30000 ทั้งนั้น แต่ที่ขายในไทยมันล่อเข้าไป 42000 เอากำไรเว่อร์โคด
              Last edited by stroumphs; 19 Feb 2009, 20:28:19.

Comment

9600 gt ไม่น่ามีปัญหานะครับ ลงไดเวอร์ถูกตัวรึป่าว เวอร์ชั่นเท่าไหร่คับ ใครใช้96 ช่วยบอกกันที

Comment

ผมใช้ 175.84 เวอชั่นพิเศษสำหรับการ์ดจอ hybrid ครับ เหอๆ (อด oc เรย T_T)

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
                    สงสัยโหมด overclock ของ MSI ทำพิษซะแล้วมั้งครับ เหอะๆๆ

ปล. ท่านซื้อในไทยหรือซื้อผ่าน ebay ครับ ถ้าซื้อในไทยอาจจะเจ็บหน่อยนะครับ เพราะใน ebay รุ่นนี้มันขายกัน 28000- 30000 ทั้งนั้น แต่ที่ขายในไทยมันล่อเข้าไป 42000 เอากำไรเว่อร์โคด
                    เข้า Safe Mode ไปปรับคืนละครับ ตอนนี้กลัวไม่กล้าโหลดมาลงอีก - -

มีใครใจบุญหา Direct Link โหลดให้หน่อยได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณมาก

เรื่องราคา ของเมืองนอกก็ถูกหมดนิครับ แต่เอาเข้ามาก็เสียค่า ส่ง+ภาษี อีก

เหมือนกันแต่ว่าก็ถูกกว่าอยู่ดี แต่รวม Promotion ของไทยตอนนี้ผมก็พอใจละครับ

ปล. แล้ว Ramเดิม2Gb ใส่เพิ่มไปอีก2Gb แต่ XPเห็นแค่ 3Gb มีผลทำให้กระตุกไหมครับ ?
                    Last edited by ampman; 20 Feb 2009, 13:25:11.

Comment

GX630 โหมด Overclock ซัพพอร์ตที่วินโดวส์วิสต้าครับ เปิดในเอ็กพีมีค่าเท่ากับไม่เปิดครับ

Comment

Originally posted by ampman View Post
                        เข้า Safe Mode ไปปรับคืนละครับ ตอนนี้กลัวไม่กล้าโหลดมาลงอีก - -

มีใครใจบุญหา Direct Link โหลดให้หน่อยได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณมาก

เรื่องราคา ของเมืองนอกก็ถูกหมดนิครับ แต่เอาเข้ามาก็เสียค่า ส่ง+ภาษี อีก

เหมือนกันแต่ว่าก็ถูกกว่าอยู่ดี แต่รวม Promotion ของไทยตอนนี้ผมก็พอใจละครับ

ปล. แล้ว Ramเดิม2Gb ใส่เพิ่มไปอีก2Gb แต่ XPเห็นแค่ 3Gb มีผลทำให้กระตุกไหมครับ ?
                        เรื่องแรมเกิน ไม่มีผลครับ
                        ลองโหลด CPU-z หรือ GPU-z มาเปิดดูก่อนครับ ว่าคล้อกมันปกติไหม
                        แล้วก็ลองเกมเก่าๆหน่อยที่ไม่มีปํยหาไดรเวอร์ หรือ Aquamark ก็ได้ครับ ลองดูว่าเครื่องปกติไหมแล้วค่อยดูไดรเวอร์

ยังสงสัยเรื่องราคาอยู่ครับ ของคุณ จขกท ได้มาเท่าไหร่ + โปรโมชั่นอะไรบ้างอ่ะครับ
                        สนใจรุ่นนี้มั่กๆ แต่เห็นราคาไทยแล้วน้ำตาไหล

Comment

ผม Load Driver มา 2 Version แล้ว

ทั้ง 179.48 กับ 179.44

ลงไปเสร็จแล้วก็ Bluescreen เหมือนเดิมเลย

ไม่รู้จะทำอย่างไรแล้ว

มีใครพอรู้ปัญหาบ้าง ช่วยด้วยครับ

Comment

ลง vista ultimate sp1 ลองดูคับ xp มันอาจไม่เสถียร ไม่ก็ win7 ไปเลย

Comment

ไดร์ฟเวอร์ลองดูจากเว็บ www.msi.com.tw ดีกว่านะครับ อาจจะเสถียรกับตัวเครื่องมากที่สุด
                              ปล.ลองเทส AQ3 ดูหน่อยท่าน ผมลองแล้วคะแนนจะประมาณ 6X,XXX ไม่มากหรือน้อยไปกว่านี้มากนัก (20/02/2009)

ปล.(*eDit โปรแกรมไม่ได้เซ็ตอะไรเลยนะครับ แบบ Default ตั้งแค่ Resolution อย่างเดียวอ่ะ )
                              *eDit เดี๋ยววันจันทร์จะเอามาเบิร์นใหม่ ไปดูคะแนนเก่าที่ทำไว้มันได้เยอะกว่านี้หลายขุม อาจเป็นเพราะว่าเมื่อวานไม่ได้เบิร์นก่อน
                              เปิดเครื่องปุ๊บก็จับเทสเลย เครื่องยังไม่ร้อน ไฟยังไม่ติดครับ
                              Last edited by iLLuSioNEx; 21 Feb 2009, 11:10:23.

Comment

Working...
                              X