Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะถอยLCD22"ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะถอยLCD22"ช่วยแนะนำทีครับ

ที่ผมเล็งๆไว้คือSamsung T220

แต่ก็ไม่แน่ใจว่ามันจะแหล่มมั้ย ส่วนมากผมจะใช้เล่นเกมส์+ดูหนัง

ช่วยแนะนำทีครับถ้ามีรุ่นไหนดีกว่านี้ อยากจะได้แบบว่าใช้ได้ยาวๆเลยครับ

เลือกไม่ถูกมีเยอะเหลือเกิน

...ขอบคุณครับ

คำเดียวที่ผมแนะนำคับว่า

"ไปดูด้วยตาครับ"

มันช่วยตัดสินใจได้ดีมากกว่ามานั่งถามคนอื่นแน่นอนคับ อิๆ

Comment

คือผมอยู่ต่างจังหวัดนะครับ ปราจีนบุรี มันหาดูยากนะสิ

อีกอย่างที่ผมจะซื้อคือผมสั่งซื้ออ่าครับ ไม่งั้นผมก็ต้องขึ้นไปที่เซียและซื้อเลยอ่าครับ

T-T บ้านนอกก็แบบนี้ละครับT-T
      Last edited by beezajungka; 19 Feb 2009, 17:52:57.

Comment

ถ้าชอบดูหนังลองดูพวกอัตราส่วน 16:9 FullHD

Samsung 2233SW - 2333SW
        Benq T2200HD

Comment

ครับขอบคุงครับแต่ก็ลังเลอยู่เหมือนกัน อยากได้แบบว่า ไม่ตกรุ่นด้วยอ่ะครับกลัวของใหม่มามันจะดีกว่านี้

เรื่องราคาก็ไม่ต้องสนก็ได้ครับอิอิ

แต่เจ้าT220นี่ ไม่มีไครพูดถึงเลยแหะ

ตะกี้เข้าไปดูของBenQก็เจอเจ้าตัวนี้มา E2200HD / E2200HDA

ไม่รู้เป็นไงมั่งนะครับ
          Last edited by beezajungka; 19 Feb 2009, 19:17:02.

Comment

SAMSUNG 2233 SW / 2333SW

Comment

น่าจะดี ผมชอบมันสวย

Comment

ที่เค้าว่า T220 ของSamsungบ้านเราไม่มีฟังก์ชั่น HDMI (24W ↑) จริงรึเปล่าครับ

แล้วเจ้าตัว2233SW มีลูกเล่นเยอะมั้ยครับประมาณ HDMI ฟังก์ชั่น USB 2.0 ประมาณนี้

แล้วเจ้าตัวM2200HDกับE2200HD / E2200HDA ของBenQมันดีรึเปล่า แต่ส่วนตัวผมอยากได้T220แต่มันไม่

ไช่Full HD T-T+ฟังก์ชั่นHDMI มีคนโทรไปถามเค้าบอกว่าไม่มี (ผมไม่แน่ใจเค้าบอกมา) แต่ส่วนใหญ่ผมจะเล่น

เกมส์มากกว่าดูหนังอ่าครับประมาณ เกมส์6หนัง4 เครียดจริงT-Tอยากเสียตังครั้งเดียวเอิ๊กๆ

รบกวนขอความคิดเห็นเยอะๆนะครับ ขอบคุณครับที่เสียเวลามาแนะนำ
                (เรื่องมากจริงผมอิอิ)
                Last edited by beezajungka; 19 Feb 2009, 19:58:51.

Comment

หาเพื่อนช่วยคิดครับT-T อยากได้ของดีT-T

Comment

T220 ก็สีสวยดีนะ สีนวลๆ

แต่ถ้าชอบ 10:9 ก็เอาsamsung ไว้ก่อน

เหนกะทู้นึงบอก Benq T2200HD มีปัญหาตอนปรับ resolutionลง ภาพไม่เตมจอใน dvi

Comment

2233SW 2333SW

อีกเสียงครับ

Comment

ขอบคุณครับแต่ตอนนี้ชักอยากได้2333SWแล้วสิครับ มาแรงจริงๆ เห็นเค้าว่าหาซื้อยากหรอครับ

ตอนนี้ที่ไหนมีขายมั่งครับ ผมอยู่ต่างจังหวัดนะคงเข้ากทมไปเดินหาไม่ได้ กลัวไปแล้วเสียเที่ยวอ่ะครับ

ไครรู้ช่วยบอกทีนะครับ

Comment

2233SW กับ 2333SW

มันมีส่วนต่างอะไรบ้างอะ แล้วราคา 2 ตัวนี้เป็นไงครับ

Comment

เล่นเกมส์ แนะนำที่ 16:10 ครับ ไม่งั้นซื้อมาได้ ไปถอยการ์ดจอต่อแน่เลย
                            ใช้ Philip อยู่ครับ แจ่มมาก

Comment

Benq T2200HD ผมใช้อยู่ครับแหล่มมากมายครับ คุ้มค่าคุ้มราคา

Comment

Working...
                              X