Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Drive C ผมเนื้อที่หาย T_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Drive C ผมเนื้อที่หาย T_T

ลองดูจากรูปที่ 1 นะครับ จะเห็นว่า Local Settings มันใช้เนื้อที่ 3.04 GB

แต่ผมเข้าที่ Local Settings ไป แล้วคลุมดู เนื้อที่ทั้งหมด 3 ไฟล์ที่พบ
    เนื้อที่มันเหลือแค่ 1.91 GB เท่านั้น !!

มันหายไปไหนครับเนี่ย T_T

พอดีมันจะไม่มีปัญหาเลย ถ้าผลไม่พลาดลง Windows โดยให้เนื้อที่ Drive C เพียง 10GB เท่านั้น
    ทั้งๆที่ใช้ 1TB 3 ลูก -___-"

เวลาจะโหลดไฟล์จาก internet ทีไรมีปัญหาทุกที

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

Comment

ไดฟ์ c 10gb กะว่าลงแต่ window หรอคับ ไปปิด system restore คับ

Comment

ปิดเรียบร้อยแล้วครับ เนื้อที่กลับคืนมาเล็กน้อยเท่านั้นเอง

อ้อ ผมจำได้ละครับ ก่อนที่จะเป็นอาการแบบนี้คือผม Download บางอย่างมา
        ใส่ไว้ใน Drive อื่นโดยที่ไม่สามารถใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดได้

แต่ทีนี้ ผมดาวน์โหลดไม่เสร็จครับ เน็ตตัดเสียก่อน

เนื้อที่ไม่ได้คืน
        Last edited by piyato; 20 Feb 2009, 09:02:38.

Comment

Working...
        X