Announcement

Collapse
No announcement yet.

Micron D9DCL แรงไหมเอ่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Micron D9DCL แรงไหมเอ่ย

พอดีวันนี้ไปเดินซื้อสาย Lan ที่ Pantip มาเลยเดินไปดูราคาของหน่อยกะว่าอาทิตย์หน้าจะซื้อคอมเครื่องใหม่ ก็ไปเจอ Micron D9DCL บนยี่ห้อ Kingston เจ้าเดิม ผมเห็นแต่ตัว 1GB/Bus 667 นะครับ ไม่ได้มองความจุอื่นเลยเพราะกะว่าจะใช้ตัว 1GBx2 อ่ะครับ

เลยอยากรู้ว่าเพื่อนคนไหนได้ซื้อไปลองมาแล้วมั่ง ว่ารหัสนี้เป็นยังไงครับ พอดีเห็ฯคุณ Amagin บอกว่าเวปวีมอดมีคนซื้อมาแต่ตอนนี้ผมเข้าไปใน Web ไม่ได้อ่า มันบอกว่า Database Error ซะงั้น

เห็นมีขายอยู่ไม่กี่ร้านเองหลักๆมีอยู่ 2 ร้าน ของมีไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่(ขอสงวนชื่อร้านไว้หน่อยนะ เดี๋ยวหมด ไปคว้าไม่ทัน เอิ๊กๆ)

แต่ตอนนี้ Kingston Chip Hynix FP-Y5 มีขายอยู่เต็มไปหมดเลย แต่เริ่มไม่ค่อยแน่ใจว่ามันจะแรงเท่า Lot แรกๆหรือเปล่านี่สิ มีโอกาสซื้อแค่ครั้งเดียวเลยอยากขอข้อมูลหน่อยครับ

ซื้อมา่เล่นแล้วครับ เผอิญคุณ amagin เค้าสั่ง D9DCL ไว้ เราเลยตบมาอัดเล่นก่อน เลยเอามาอัดเล่นซะเลย

แรมคู่นี้ก็ดีนะครับ ลองลากคร่าวๆ ก็น่าจะมีอนาคต cl4 ที่ลองเล่นดูก็อัดได้ 900 แน่ๆ ไฟประมาณ 2.25-2.30 เล่นกับคอมมานโดนะครับ

Comment

จากที่ให้เพื่อนไปซื้อมาลอง ได้นิ่งๆที่ 1040 CL 5-5-5-15 Vdimm 2.35V ครับ
      ก็ถือว่าใช้ได้เลยทีเดียวครับ ผมว่าน่าจะลากได้ต่ำๆ 1100 5-5-5-15 นะครับ ถ้าสนใจก็รีบสอยคับ
      ช้าหมดอด เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก อิ อิ

ปล. น่าน... เจ้าตัวมาตอบเองเลย ยังไม่ทันจุดธูปเรียกเลยนะเนี่ย 555+
      ไหนๆก็เทสแล้วเอารูปมาอวดชาวบ้านเค้าหน่อยจิตะเอง อยากเห็นเหมือนกัน

Comment

Originally posted by Amagin View Post
        จากที่ให้เพื่อนไปซื้อมาลอง ได้นิ่งๆที่ 1040 CL 5-5-5-15 Vdimm 2.35V ครับ
        ก็ถือว่าใช้ได้เลยทีเดียวครับ ผมว่าน่าจะลากได้ต่ำๆ 1100 5-5-5-15 นะครับ ถ้าสนใจก็รีบสอยคับ
        ช้าหมดอด เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก อิ อิ
        โห อาจารตัวจริงมาครับ ต้อนรับท่านหน่อย

Comment

Originally posted by newsgau View Post
          โห อาจารตัวจริงมาครับ ต้อนรับท่านหน่อย
          อย่าลีลา เอารูปมาลงเลย เดี๋ยวปั้ดเหนี่ยว...
          Last edited by Amagin; 6 Mar 2007, 22:38:17.

Comment

Originally posted by Amagin View Post
            อย่าลีลา เอารูปมาลงเลย เดี๋ยวปั้ดเหนี่ยว...
            ไม่ได้ลีลา แต่ขี้เกียจลง มีไรป่ะ

Comment

เดียวต้องหามาลองบ้างแล้วครับ^ ^

Comment

นี่ไงคุณ Zol เอามาเทสให้ดูแล้น

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=40364

สรุปแล้วคงสุดที่ประมาณ 1000-1100 นั่นแหละครับ

Comment

ไฟ 1.95 fp-y5 ได้แค่ 900 5-5-5-15 เอง อะ น่าจาได้เยอะกว่านี้ ปะ พี่น้อง

ตะกี้ลองใหม่ละได้ 5- 5- 4-12
                  Last edited by Ejizen; 7 Mar 2007, 18:35:15.

Comment

แรงกว่า edo แรมที่บ้านผมเยอะเลย

Comment

วันนี้ไปสอยมาแล้วครับ เหลืออีกเพียบ แต่ก็มีบางร้านเริ่มรู้กั้กไม่ขายซะงั้น

Comment

แล้วสรุปว่า Chip Hynix FP-Y5 กับD9DCL อันไหนไกลกว่ากานคับ

Comment

ของผม FP-Y5 week4 ปี2007 ลากได้1000 ไฟ2.3 อะ ยังไม่ลองจนสุด กลัวไฟเลี้ยงมันไม่พอด้วย ใส่1Gb ไป4ตัว ใน biosเตือนขึ้นว่า fail

Comment

Working...
                          X