Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมมีงบประมาณ 8-9 พัน ต้องการ nb มือ 2 ควรซื้อตัวไหนดีครับ ดูหนัง ดูdvd ฟังเพลง โหลดบิท เล่นเน็ต เกมส์บ้างครับ มันจะพอมีบ้างไหม หรือ ถ้าซื้อมือ 1 งบหมื่นห้า ประมาณนี้เล่นตัวไหนดี ไม่อยากเป็นหนี้บัตร นะครับเลยถามที่เงินสด 8-9 พันบาท ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ไม่อยากแนะนำให้ใช้เครื่องในราคาต่ำกว่าหมื่น (แม้จะหาไม่ยากก็ตาม)

เพราะวันหนึ่งคุณจะต้องบ่นกับตัวเองว่า " goo ไม่น่ารีบซื้อเลย "

(เปรียบกับความรู้สึกของคนทีแต่งงานในขณะที่ยังเรียนไม่จบ ประมาณนั้น )

และคุณคงจะต้องเสียเงินเพื่อหาอุปกรณ์เสริมเครื่อง มากกว่าเงินที่ซื้อ แน่นอน

สู้อดใจเก็บเงินใหไ้ด้สัก 18 k ขึ้นไปแล้วมองหาของใหม่ดีกว่าไหมครับ

Comment

Working...
    X