Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธีการลบ Vista แล้วลง Xp ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้วิธีการลบ Vista แล้วลง Xp ครับ

ขอบคุณไว้ก่อนนะครับ

คือว่าผมมีปัญหานิดหน่อย ผมอยากลง Xp แล้วพอจะลง

มันบอกว่าไม่มี HDD ทำไงดีครับ

ช่วยหน่อยนะครับ

หาแผ่น XP ที่มี Driver ของ SATA/RAID รวมอยู่ด้วยครับ(แผ่น XP เดิมๆ จะไม่มี driver สำหรับบางบอร์ด)

หรือไม่ก็ไปโหลด driver มาใส่ floppy disk แล้วกด F6 ตอน บูตเอา

Comment

ว่าว ผมมีครับ

แต่ทำไมลงไม่ได้ คือแบบว่าใส่แผ่นแล้ว กด F6 เหรอ

Comment

PC หรือ Notebook ครับ

ถ้า Notebook ต้องเป็นแผ่น Windows XP ที่มี Driver SATA ติดมากับแผ่นนั้นด้วยครับ มันถึงจะมองเห็น HDD ที่เป็น SATA และลงได้น่ะครับ ^^

Comment

PC ครับผม จบ

Comment

Working...
          X