overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 14 of 14

Thread: Men of War มีใครจะเล่นเกมนี้มั้ง

OverclockZone Member Yutna's Avatar

Default Men of War มีใครจะเล่นเกมนี้มั้ง

พอดีไปโหลดเดโมมาเล่นแล้วติดใจ ประกอบกับเป็นแนวเดียวๆกับ Faces of War เลย ถ้าใครเคยเล่น multi ของ Faces ก็จะรู้ว่ามันแค่ไหน.... ระบบเสียงกระหึ่มได้ใจมากๆครับ อันนี้เป็นรายละเอียดเกมที่ผมเขียนไว้ใน exteen มาฝาก http://mryutna.exteen.com ว่าแต่..จะมีใครสนใจเกมนี้ไหมเนี้ย หรือว่าเราจะซื้อมาเล่นคนดียว เหอๆๆ

OverclockZone Member Violent's Avatar

เล่นแต่ men at work 2 อะ เหอๆ - -'

OverclockZone Member วิหคเหินหาว's Avatar

ผมเล่นอยู่ครับ แต่ไม่เข้าใจในวิธีการเล่นเท่าไร ไม่ทราบทำไงให้เล่นแลนกันได้ครับ คือว่าผมลองเข้าตรง Lan แล้วมันมองเห็นอยู่แต่ว่าจะทำให้มันจับคู่กันยังไงหรอ

OverclockZone Member DoLL's Avatar

สนุกมากแต่การเคลื่อนไหวแข็งๆภาพก็สวยดีนะมีให้เก็บของขับรถได้ด้วยถ้ารถไม่พังกด end เล็งปื้นได้ด้วยแอบตามพุ่มไม้หลายอย่างชอบสนุกดีแต่ต้องทำงานเลยเล่นไปนิดเดียวเอง

OverclockZone Member Yutna's Avatar

ผมเล่นอยู่ครับ แต่ไม่เข้าใจในวิธีการเล่นเท่าไร ไม่ทราบทำไงให้เล่นแลนกันได้ครับ คือว่าผมลองเข้าตรง Lan แล้วมันมองเห็นอยู่แต่ว่าจะทำให้มันจับคู่กันยังไงหรอ
    ผมลองผ่านฮามาชิ นะแต่ก็ไม่ได้ครับ แถมในเว็บเกมมันบอกว่ามัลติมีญี่ปุ่นด้วยนิ แต่ผมลองเข้าไปคีห้องแล้วไม่มี อืม ต้องเข้าใจวาเกมแผ่นจริงยังไม่ออกเลยแต่มีให้โหลดแล้ว ผมว่ารอแผ่นจริงดีกว่านะจะสมบูรณ์กว่าที่โหลดมานะครับ

OverclockZone Member sorakit1's Avatar

ผมเล่นแบบภารกิจถึงด่าน 2 แว้ว ที่มันให้ยื้อพวกเยอรมัน แล้วส่งของขึ้นรถไฟอะ ได้ประมาณ 85% แล้วแพ้ยื้อไม่ไหว
    ใครมีทริคดีๆแนะนำด้วยนะครับ บังคับยูนิตไม่ทันอะ เยอะเหลือเกิน
    Last edited by sorakit1; 27 Feb 2009 at 17:27:25.

OverclockZone Member CJL999's Avatar

Quote Originally Posted by sorakit1 View Post
    ผมเล่นแบบภารกิจถึงด่าน 2 แว้ว ที่มันให้ยื้อพวกเยอรมัน แล้วส่งของขึ้นรถไฟอะ ได้ประมาณ 85% แล้วแพ้ยื้อไม่ไหว
    ใครมีทริคดีๆแนะนำด้วยนะครับ บังคับยูนิตไม่ทันอะ เยอะเหลือเกิน
    เห็นด้วยครับ ผมลองเล่น demo แล้วไม่ค่อยถนัดครับ รายละเอียดเยอะมากเกมนี้
    ผมว่าพวก totalwar เยอะแล้วนะครับ เกมนี้ซับซ้อนกว่าอีก
    แต่ก็ชอบที่ระบบการเล็งปืนยิงได้เองครับ มันดี

OverclockZone Member
    GetB@ckerS Clan !

อยากโหลดยุเหมือนกัน 5gbกว่าๆอยากรอคนทำripมา ><

OverclockZone Member hanasakiza's Avatar

ตัวเต็มมาใน บิทไทยยังครับ ดูใน youtube แล้วอยากลองหรือมาแค่ เดโม บอกหน่อยครับ

OverclockZone Member ittisakza's Avatar

Thumbs up

มาเล่นกับผมไหมครับทุกท่าน ที่นี้เลยห้องของผม อย่าลืมhamachi version 1.0.1.1 หนะครับ นี้เว็ปสำหรับคนไม่รู้ครับ โหลดมาเลย http://www.filehippo.com/download_hamachi/ จะมีให้เลือกแต่ละเวอร์ชั่น สำหรับผมต้อง 1.0.1.1 เท่านั้นครับจะได้ไม่มีปัญหาเยอะว่าเดี๋ยวหาห้องไม่เจอ แล้วก็นี้ห้อง hamachi ผม 1.0.1.1 ชื่อห้อง : MoW_[TH] พาสก็ : MoW_[TH] เหมือนกับชื่อห้องครับ มาเล่นกันเยอะๆนะครับ หรือถ้าใครยังไม่มีตัวเกมส์ ละก็ เชิญที่เว็ป www.jokergameth.com เลยครับ หาเอาในเว็ปนี้จะง่ายสุดครับ ไม่ว่าจะเป็น mediafile หรือ Saveuflie เชิญหากันได้ตามสะดวกครับ จะได้มาเล่นกันเร็วๆนะครับ หรือถ้าต้องการเว็ปที่โหลดเร็วเต็ม สปีด เดี๋ยวผมจะพยายามหาให้ครับ ขอบคุณครับ มาเล่นกันเยอะๆนะครับ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

Men of war ต้องลง Patch เก่านะถึงจะออนไลกับพวกรัซเซียได้ไม่งั้นอด เค้าเล่น Patch เก่ากัน

เกมนี้ชอบมากเหมือนกันครับ

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

เล่นอยู่ครับ hamachiเจอกันได้ฮะ

OverclockZone Member mosquito_giant's Avatar
    สุราษฎร์ธานี & นครศรีธรรมราช

Talking

ผมก็ชอบเหมือนกันครับแต่ผมวาเกมนี้ชอบให้ตั้งรับนะ (ซึ่งผมไม่ถนัดเลย) รถถังพังง่ายมากๆ ดีหน่อยที่ยูนิทคนมีชุดรักษาตัวเองได้

ตอนนี้เล่นึงด่านที่ภารกิจให้เรายื้อพวกเยอรมัน จนกว่าเรือจะผ่านท่าครบ 12 ลำ แต่ผมไม่ผ่านเลย ได้แค่ 7/12 ก็ตายเกลี้ยงแล้ว ใครผ่านแล้บอกทริคหน่อยครับ เล่นจนท้อแล้ว

Quote Originally Posted by sorakit1 View Post
    ด่านนี้ผมแล้วครับ ผ่านได้งัยก็ไม่รู้ ประมาณว่าเหลืออยู่สัก4-5คน ตายเกือบหมด แต่ครบ 100% พอดี

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ยังมี Order of war เกมที่โลกลืมอีกเกมนะ อิอิ ไม่เห็นมีใครถามถึงเลย

Bookmarks

Bookmarks