Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหา EAH 3870 x2 1GB top

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหา EAH 3870 x2 1GB top

ผมใช้การ์ดจอ EAH 3870 x2 1GB top
    memboard P5Q Motherboard
    ram 2 gb
    power supply 500w

เล่นเน็ทดูหนังไม่มีปัญหา
    แต่พอเล่นเกม เบรินเอาร์ เดี๋ยวเครื่อง restart เอง บางทีเล่นซักพักหน้าจอดับ เครื่องเดินปกติ ไม่ก็เกมค้าง ออกมาปิดเกมได้หน้า destop ปกติ ปัญหานี้เปงเพราะไรครับ

ช่วยคอนเฟริมหน่อยครับเสียเงินเยอะแล้ว ถ้าเปงที่ เพาเวอร์ได้เปลี่ยน แต่เปงที่ความร้อนนี้ทำไวได้มั้งครับ ช่วยทีครับ มึนมากกับเครื่องนี้

คิดว่า PSU ตอนโหลดไฟไม่พอครับ อย่างต่ำถ้าเล่นกับ 3870X2 น่าใช้ 600W แท้ขึ้นไป

Comment

PSU ไม่พอแน่ๆ

Comment

PSU เช่นกันครับ

Comment

+1 เนีัยนเนียน

Comment

อาการนี้ psu เลยคับ 3870x2 นี้ มันกินไฟมหาศาล ครับ
            อย่างน้อย 750w ไปเลยคับ จะได้เผื่อๆๆไว้ ครับ

Comment

ผมก็ใช้3870X2เหมือนกัน เมื่อก่อนใช้500wตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น750wแล้ว สบายใจกว่ากันเยอะไม่ต้องกลัวไฟไม่พอ

Comment

ผมใช้อยุ่คับ icute 750 สบายๆๆ

Comment

Working...
                X