Announcement

Collapse
No announcement yet.

driver ati 9.1 ใครใช้แล้วอุณหภูมิขึ้นบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• driver ati 9.1 ใครใช้แล้วอุณหภูมิขึ้นบ้างครับ

ตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้ 9.1 มันร้อนขึ้น ประมาณ 4 องศาอ่ะครับ ตอนอุณหภูมิห้อง30 มันอยู่ที่50องศา เมื่อก่อนอยู่ที่46 องศา พอเปิดแอร์ 25องศา เมื่อก่อนอยู่ที่36-37องศา ตอนนี้มันไปอยู่ที่42แล้ว งงมาก ใช้ powercolor 4850 อยู่ครับ อยากรู้ว่ามันคนเป็นหรือเปล่า

ยังใช้ 8.10 อยู่เลย
    ขอถามหน่อยครับ 9.1 อุณหภูมิสูงขึ้นแล้วประสิทธิภาพสูงขึ้นด้วยหรือเปล่า?

Comment

ผมว่ามันเท่าเดิมนะครับ
      ใช้อยู่5วันละเหมือนใช้8.12เลยจ้า
      ^_^

Comment

Originally posted by cerberus77 View Post
        ตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้ 9.1 มันร้อนขึ้น ประมาณ 4 องศาอ่ะครับ ตอนอุณหภูมิห้อง30 มันอยู่ที่50องศา เมื่อก่อนอยู่ที่46 องศา พอเปิดแอร์ 25องศา เมื่อก่อนอยู่ที่36-37องศา ตอนนี้มันไปอยู่ที่42แล้ว งงมาก ใช้ powercolor 4850 อยู่ครับ อยากรู้ว่ามันคนเป็นหรือเปล่า
        ็HIS 4850 ปกติครับ

Comment

อากาศมันร้อนขึ้นมากกว่า อุบลร้อนโคตรรรร

Comment

Originally posted by GoodG View Post
            อากาศมันร้อนขึ้นมากกว่า อุบลร้อนโคตรรรร
            อ้าวคนอุบลหรอกหรือ บ้านเดียวกันตั้วหนิ อิอิ

Comment

ผมว่ามันก็เท่าเดิมนะ

แต่รู้สึกว่าจะเล่นเกมส์ลื่นขึ้นนิดหน่อย

Comment

เท่าเดิม ใช้ 3870 ครับ............

Comment

ของผมเท่าเดิมครับ

ที่ร้อนขึ้น ผมว่าอาจจะมาจากตอนนี้มันอากาศบ้านเรามันเริ่มเข้าหน้าร้อนแล้วครับ
                  ผมว่า 3 วันที่ผ่านมานี้ตอนกลางคืนร้อนสุดๆไปเลยครับ

ป.ล. อย่างทดสอบว่าจริงไหม ก็ลองเอาไดร์เวอร์ 9.1 ออกแล้วลงอันเก่าดูครับ ว่ามันยังแตกต่างกันอีกไหม

Comment

คิดว่าจะลองลงตัวเก่าอยู่เหมือนกันแต่ดันลบไปแล้ว ผมสังเกตุตอนเปิดแอร์ด้วยนะครับเลยไม่คิดว่าจะเกี่ยวกับอุณหภูมิ แต่ไม่ซีเรียสอะไร ยังทำงานได้เป็นปกติก็จบ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

Originally posted by jack024 View Post
                      ยังใช้ 8.10 อยู่เลย
                      ขอถามหน่อยครับ 9.1 อุณหภูมิสูงขึ้นแล้วประสิทธิภาพสูงขึ้นด้วยหรือเปล่า?
                      ไม่รู้เหมือนกันครับเล่นแต่เกมยิงไข่ กะโหลดบิต หุหุ

Comment

ขอนแก่นก็ร้อน ชิหายเลยค๊าฟฟ

Comment

ATI Catalyst 9.1
                          Full Support OpenGL 3.0 ^^"

ส่วน Tem ก็เหมือนเดิมครับ
                          ผมใช้ Rivatunerปรับรอบพัดลมไว้ครับ ^^

ปล.ส่วนเล่นเกม ดีขึ้นครับ ^^
                          Test ใน BM-DMC4 ครับ
                          Last edited by phol; 20 Feb 2009, 20:18:13.

Comment

Working...
                          X