Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cooler Master 500W กับ Enermax Tomahawk 500W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cooler Master 500W กับ Enermax Tomahawk 500W

ต่างกันไงอ่ะครับ เป็น Watt แท้ทั้งคู่ใช่ป่าว

แต่ Tomahawk ทำไมถึงแพงกว่าเท่าตัว

เอารุ่นไปเข็ครายชื่อใน www.80plus.org ดูครับ

Originally posted by Big View Post
    Tomahawk ทำไมถึงแพงกว่าเท่าตัว
    แค่เห็นชื่อ Enermax การันตีได้เลยว่าไม่เคยขายอะไรถูกๆครับ

Comment

รู้แล้วถึงอึ้ง

รู้งี้เช็คก่อนซื้อดีกว่า

Comment

Tomahawk ประกันไล้ทาม ครับผม

Comment

ในเว็บ 80+ ไม่มีรายชื่อของ Tomahawk เลยครับแปลกมาก ราคาก็ขนาดนี้แล้ว

แต่ของ Corsair ได้ 80+ ไปเต็มๆ ทุกรุ่น
          Last edited by Big; 5 Dec 2009, 16:23:22.

Comment

ถ้าเป็น PSU ผมแนะนำแต่ Corsair หรือไม่ก็ PC-power&cooling ทุกทีครับ ที่มันไม่ดังเพราะ ไม่ได้ขายที่ ทีเค เจได บิวซิเทค (ขายช่วงแรกตอนเข้ามาใหม่ๆ) แค่นั้นเองครับ

Comment

Originally posted by slate View Post
              ถ้าเป็น PSU ผมแนะนำแต่ Corsair หรือไม่ก็ PC-power&cooling ทุกทีครับ ที่มันไม่ดังเพราะ ไม่ได้ขายที่ ทีเค เจได บิวซิเทค (ขายช่วงแรกตอนเข้ามาใหม่ๆ) แค่นั้นเองครับ

ร้าน BigIT (Com7) มี PSU ของ Corsair เป็นกอง แต่ผมเดินผ่าน ไม่เคยสนใจเลย เฮ้ออ... เวงจิงๆ

Comment

corsair ผมว่าเมพสุดๆแระ มันoverload เกินเสปคได้สูงมาก พวกการ์ดX2 ทั้งหลาย เห็นชาวบ้านต้อง600-700w แต่corsair ตัว520w ดันใช้ได้เฉย เหอๆ

Comment

แนะนำ thermal take อีกยี่ห้อ ถ้างบถึงผมว่า ดีกว่า enermax

Comment

Originally posted by shady View Post
                    corsair ผมว่าเมพสุดๆแระ มันoverload เกินเสปคได้สูงมาก พวกการ์ดX2 ทั้งหลาย เห็นชาวบ้านต้อง600-700w แต่corsair ตัว520w ดันใช้ได้เฉย เหอๆ
                    + 100

Comment

Originally posted by slate View Post
                      + 100
                      อืม......+100 ........น่าสนแหะ

Comment

สองตัวนี่coolermaster คุ้มดี

Comment

กำ เมาขี้ตา ตื่นเช้ามา ลงผิดที่ ขอโทษครับ

Comment

แล้วแต่รุ่นครับ เมืองนอกEnermaxก็ไม่เท่าไหร่หรอก
                            โดนCorsair Seasonic PCP&C Antec เบียดหมดครับ

เมืองไทยEnermaxแบรนด์ค่อนข้างแข็งเพราะทำตลาดมาก่อน
                            ถ้าใครตามรีวิวทดสอบที่เป็นกลางจะรู้ระดับและเปรียบเทียบถูกครับ

Comment

แต่คอแซ นี่หนักเอาการเลยครับ ลากได้ไกลมากๆ

Comment

Working...
                              X