Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหานี้ผมแก่ไม่ตกเลยครับทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหานี้ผมแก่ไม่ตกเลยครับทำไงดีครับ

คือว่าอยู่ดีๆเน็ตก็ช้าไปเลย จะเร็วช่วงเปิดเครื่องแปบเดียว ต้องลงวินโดวใหม่ถึงจะหายเป็นบ่อยมากเลยครับลงใหม่หลายรอบแล้ว รอบนึงใช้ได้ประมาณ 1 เดือนแล้วก็จะช้าโคตระ เน็ต 3m ของmaxxnet ช่วยทีครับ ซึ่งตอนนี้เกิดกับเครื่องเพื่อนผมแล้วจะลงวินใหม่เหมือนของผมก็ไม่ได้ทำไงดีครับช่วยทีครับ

ลองเปลี่ยนแผ่น windows รึยังครับ

Comment

antivirus มัน block รึเปล่า

ผมโดนกับ nod กว่าจะรู้วิธีแก้

Comment

ผมว่าต้องมีอะไร block ไว้อย่างเเน่นอนครับ

Comment

ถ้าช่วง เดือนที่ผ่านมา ถึงทุกวันนี้
          เน็ตของพวก True, TOT, TT&T จะช้าอ่ะครับ
          ไม่รุ้เป็นอะไร

แต่ถ้าใช้มานานแล้ว ก็ต้องลองดูที่ วินโดว์ ละล่ะครับ
          ไม่รู้ใช้วินโดว์ตัวไหนอยู่
          ถ้าว่าง ก็ลองเล่น Windows Truefaster ดูก็ได้นะครับ
          แล้วก็โปรแกรมที่รันอยู่ background ก็เอาเฉพาะจำเป็นก็ได้ครับ
          พวก auti-virus, bit พวกนี้มันรับ-ส่งข้อมูลอยู่ตลอด

^__^เป็นกะลังใจให้คับ

Comment

Originally posted by MansterZ View Post
            ถ้าช่วง เดือนที่ผ่านมา ถึงทุกวันนี้
            เน็ตของพวก True, TOT, TT&T จะช้าอ่ะครับ
            ไม่รุ้เป็นอะไร

แต่ถ้าใช้มานานแล้ว ก็ต้องลองดูที่ วินโดว์ ละล่ะครับ
            ไม่รู้ใช้วินโดว์ตัวไหนอยู่
            ถ้าว่าง ก็ลองเล่น Windows Truefaster ดูก็ได้นะครับ
            แล้วก็โปรแกรมที่รันอยู่ background ก็เอาเฉพาะจำเป็นก็ได้ครับ
            พวก auti-virus, bit พวกนี้มันรับ-ส่งข้อมูลอยู่ตลอด

^__^เป็นกะลังใจให้คับ
            ตามนั้นเลยท่าน ช่วงนี้เน็ตเต่ามาก

Comment

Working...
            X