Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีบริษัทขาย Notebook มือสอง ซื้อต่อคุ้มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีบริษัทขาย Notebook มือสอง ซื้อต่อคุ้มไหมครับ

พอดีบริษัทขาย Notebook มือสอง ซื้อต่อคุ้มไหมครับ Spec มีดังนี้ครับ

1. Notebook HP Model NC4010 Spec Standard: PENTIUM 1.7 GHz / 12.1”/ Ram 512 / HDD 30 GB ราคาเครื่องละ 6,000 บาท (รวม VAT) อายุเครื่องน่าจะ 4 ปีครับ

มี cd-rom เป็น combo read ได้อย่างเดียวด้วย แต่ต้องเพิ่มเงินอีก 500 บาทครับ

ขอบคุณครับ

Originally posted by tuckpook View Post
    พอดีบริษัทขาย Notebook มือสอง ซื้อต่อคุ้มไหมครับ Spec มีดังนี้ครับ

1. Notebook HP Model NC4010 Spec Standard: PENTIUM 1.7 GHz / 12.1”/ Ram 512 / HDD 30 GB ราคาเครื่องละ 6,000 บาท (รวม VAT) อายุเครื่องน่าจะ 4 ปีครับ

มี cd-rom เป็น combo read ได้อย่างเดียวด้วย แต่ต้องเพิ่มเงินอีก 500 บาทครับ

ขอบคุณครับ
    ผมว่าไม่คุ้มนะ สเปกมันโบราณเกิณผมว่าหาเงินเพื่มหน่อยซื้อมือสองในนี้ 10000 กว่าๆจะดีกว่าคับ

Comment

ถ้าสภาพยังงามอยู่ ก็น่าจะคุ้มนะ....
      แต่ราคานี้ใน market ocz ก็มีตัวเลือกให้เปรียบเทียบอยู่

Comment

สเป็กนี้ไม่น่าเกิน 5000 นะ

Comment

มันเป็นทางเลือกครับ ผมว่านะครับ 6000 ในสเป็คเท่านั้น ถือว่าไม่แพงเลย
          เพราะเป็น NB 12 นิ้ว ซึ่งในสมัยนั้น 12 นิ้วราคาสูงมาก ( เมื่อเปรียบกับ 14 up )

ถ้าสภาพดี การใช้งาน ok ก็น่าซื้อมากครับ อย่างน้อยๆก็ซื้อมาใช้สำรองแก้ขัดไปก่อน
          ไว้ค่อยซื้อเครื่องดีๆทีหลังก็ยังได้ 6000 นี่ใช้งานจริงๆแปบเดียวก็คืนทุนแล้ว

แตุ่สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับท่านแล้วล่ะครับว่าจะเอาอย่างไร ถ้ามีความรู้สึกว่าอยากได้เครื่องใหม่
          ก็อีกเรื่องครับ

Comment

HP รุ่นเก่าทนใช้ได้น่ะครับ ซื้อใช้เลยรับรองคุ้ม เสียก็มาซ่อมกับผม 555+

Comment

Working...
            X