Announcement

Collapse
No announcement yet.

Psu สำหรับใช้ฮาร์ดดิสหลายๆตัวในเครื่องเดียวกันอะครับ(อย่างน้อย 3 ตัว รวมๆ 2 TB)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Psu สำหรับใช้ฮาร์ดดิสหลายๆตัวในเครื่องเดียวกันอะครับ(อย่างน้อย 3 ตัว รวมๆ 2 TB)

Psu สำหรับใช้ฮาร์ดดิสหลายๆตัวในเครื่องเดียวกันอะครับ(อย่างน้อย 3 ตัว รวมๆ 2 TB) งบ 5000+-500 ครับ ตอนนี้เครื่อง รีสตาร์ทเองบ่อยมาก

Specตอนนี้
    Core 2 duo 2.0 E4400
    MB P5ql Pro
    Ram Kington 2 G 800 X2
    HDD SATA-Segate 160 + 250 +750 GB ฮาร์ดดิส 3 ตัวตามลำดับครับ ตอนนี้ ถอด 750 ออกแล้ว
    VGA 512 4670 HD his
    DVD-ram Sata 1 ตัว Ide 1 ตัว

PSU ตัวปัจจุบัน Silencer Power& Cooling 500 W ครับ
    งบ5000 บาท +-500
    ตอนนี้สนใจ EnermaX กะ Icute

HDD กินไฟตัวละไม่เกิน 15 วัตต์เอง ไม่น่ามีผล

Comment

ตัวเก่าใช้มานานแล้วเหรอครับ...ดูแล้วน่าจะไหวนะ...ที่รีสตาร์ตอาจมาจากอย่างอื่นก็ได้นะ

Comment

iCute 750W สบายๆ

Comment

งบ5พัน เล่นอีนาแมกเลยครับ ชื่อดีเรืื่องคุณภาพแต่เสียที่แพง -*-
          Icute 750 ตามเรปบนดีกว่าครับ ประหยัดงบกว่า

Comment

Silencer Power& Cooling 500 W น่าจะพอแบบเหลือแล้วนะ
            spec คุณ enermax 460w ยังพอเลย

Comment

500w. ไหวนะ

Comment

พาวเวอตัวนั้นอะพอ แต่อาจจะเสื่อม ไฟตกแล้วเลยทำให้ RE
                หรืออาจจะมาจากสาเหตุอื่น

ลองจิ้มดู SPEC โคผมดิ HDD 8 ลูก ทำงานหนักแทบจะ 24 ชั่วโมง ยังนิ่งๆเลย

Comment

เครื่องรีบ่อยเป็นเพราะอะไรได้บ้างครับ แต่ที่บ้านไฟตกบ่อยนะ

Comment

เคื่องรีบ่อย รีตอนที่ยังไม่เข้าวินโดวด้วยครับบ้างครั้งนะ

หรือว่าเป้นเพราะบอร์ด

Comment

Working...
                    X