Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ Run Calibration กับแรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ Run Calibration กับแรมครับ

ผมควรจะ Run Calibration ดีรึป่าวครับแล้วการ Run Calibration มันคืออะไรครับ

เมนบอร์ดผมมีช่องใส่แรม 4 แถว เหลือง 2 ดำ 2 คือผมอยากรู้ว่า เหลืองเอาไว้ใส่อะไร ดำเอาไว้ใส่

อะไรครับ เมนบอร์ดผม P5QL-E ครับ

ปล.ตอบละเอียดหน่อยยิ่งดีครับ ขอบคุณครับ

แล้วแต่ครับ

มันจะทำอะไรสักอย่างนึงนี่แหละ แล้วเราจะใช้ Auto mode ใน Ai gear ได้ (มี Auto OC กับ Power save) ครับ

ส่วนสีๆบนแรม
    เอาไว้จับคู่ dual channel ครับ
    Last edited by Dej_SAVAGE; 20 Feb 2009, 14:10:37.

Comment

แล้วเรื่องแรมอะครับ แนะนำที

Comment

อ่อ ช่องแรม แบ่งสีไว้เพื่อจับคู่ครับ คือ มันจะมี 4 ช่อง 2เหลือง 2ดำ

ถ้าใส่แรม แบบ 2เหลือง หรือ 2ดำ จะทำงานแบบ Dual Channal ถ้าใส่ 1เหลือง1ดำ (คือใส่สีละ1ตัว) จะทำงานแบบ Single Channal ครับ

แต่ถ้า ใส่ทุกช่อง จะทำงานแบบ Dual channal ทั้ง2ช่องครับ

โอย พิมไปงงไป

รบกวนเรปต่อไปเรียบเรียงให้เข้าในหน่อยครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X