Announcement

Collapse
No announcement yet.

Oc 4800+ ครั้งแรก ช่วยดูให้หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แรงนะนี้

Comment

ป้าเก่งจัง ปรบมือๆ

Comment

ป้า อย่าเพิ่งท้อ ปล้ำต่อ อย่ายอมๆ

นี่แรมบ้านนอกเหมือนกัน คิงเตี้ยๆ

Comment

เครื่องแรงคู่กะคนเก่ง

Comment

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
            ป้า
            เดี๋ยวลุงเอาใจช่วย

Comment

มาลงชื่อครับ 55

Comment

นานๆ จะมีป้า มาซะที ในนี้มีแต่ ลุงๆ หลายๆ ป้าลุยต่อเลย

Comment

แรม 2G Single ลากได้ไกลกว่า Dual ครับ
                  บัสแรม 476(952) สำหรับKingstonบ้านๆไฟแรม 2.05 ไม่พอครับ ต้อง2.20ครับ ลองดู

Comment

ป้าเงียบไป?

แต๊ปแล้ว!!??

Comment

ยังไม่แต๊ปหรอก อึดจะตาย จอฟ้า จอเขียวไม่รู้กี่รอบ ยังไม่ถอยเลย
                      เอาละ ตามลูกๆหลานๆ ไป ไฟแรม 2.2 ก้อ 2.2 ที่คล๊อกเนี่ยนะ
                      ตามสูตรน้าวิกรแกทั้งน้านเลย จดแหลก อ่านกระจาย แล้วค่อยๆ
                      ลุยที่ละนิด วันนี้วันหยุดเลยไม่ค่อยได้เข้ามาเช็คกระทู้ ตื่นสาย
                      ทำงานบ้าน เดี๋ยวเข้าไปปรับไฟแรมก่อนนะ พรุ่งนี้ CNN จะมา
                      รายานข่าวเด้อ อ้อถามข้อนึงค่ะว่า ตรงหัวข้อ
                      AM2 BOOST เลือก Disable or Enable ค่ะ
                      Good night ...

Comment

AM2 BOOST มันเป็นการให้ระบบทำการ OC ให้ครับ จะ OC ขึ้นมานิดหน่อย
                        ในกรณีที่ ดันบัสเอง ก็ Disable ไปครับ

Comment

ตามมารอดูต่อ

Comment

ป้ามารายงานผลค่ะ เมื่อคืนหลังจากปรับไฟแรม 2.2
                            OC ไป (10*295) จอฟ้าทันตาเห็นเลยค่ะ
                            แกฟ้องว่า 'Beginning Physical dupm memory"
                            Reboot แล้ว เลยปรับไฟแรมลงเหลือ 2.10 ปรับ
                            cl เป็น auto หมด เพิ่มตัวคูณเป็น (11*245 )ก่อนค่ะ
                            เดี๋ยวจะเพิ่มเป็น 11*275

ถามอีก 1 ข้อ ว่า Cl 4 4 4 15 กับ CL 5 5 515 ฯ
                            มันต่างกันยังไง ตัวไหนหลวม ตัวไหนแน่นค่ะ
                            ขอบคุณค่ะ

Comment

ของผม4800+คิงตั้นแรมเตี้ยครับ ตามลิ้งเลย
                              ไม่เห็นต้องไปขืนใจบัสแรมมันมากมายเลยครับก็ได้3.0ไม่ยากเพราะปกติ 4800+ ก็มีตัวคูณที่ 12.5 อยู่แล้ว
                              อย่าไปเครียดเลยป้าถ้าอยากขึ้นไป3.0ทำแบบผมก็จบเรื่องแล้ว
                              ผมเน้นแนวทางไม่เปลี่ยนบัสนะครับ ยิง800 ตลอด
                              แต่ถ้าอยากไปต่อก็ต้องเปลี่ยนแรมแล้วแหละครับ
                              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=368973

Comment

ไม่ซีเรียสแล้วค่ะ ขำๆแค่ 3.0 G พอ
                                อยากมากจะพากันพังหมด ขอบคุณค่ะ

Bye

Comment

Working...
                                X