Announcement

Collapse
No announcement yet.

Oc 4800+ ครั้งแรก ช่วยดูให้หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ป้าแกใจถึงจริงๆด้วยนิ 3.2ซำบายอยู่ระ ค่อยๆไป เดี๋ยวใจจาวายเน้อ

Comment

ป้าครับ แรมบัส 800 นี่ ผมพาวิ่งไป 1,000 หมดแทบทุกตัวแล้วครับ
      ไฟ 2.0V เอง ส่วนมาก ป้าเล่นไปแล้วซะ 2.15V *0*

Comment

ลองดูเป็นแนวทางครับ

ก็เท่านี้ละ เพราะแรมไม่ค่อยดีเท่าไรเลยลากramไม่ไกลเท่าไร จะอัดไป3กิ๊กสบายๆ สเปกแบบนี้อ่า

Comment

ดูเป็นแนวทาง
          เอิ๊กๆๆ

Comment

ไฟ RAM 2.1 เลยเหรอ Kingston เนี่ย ทรมานมันไปนะผมว่า

RAM อัด 800 CL5 ก็ไหวนะผมว่า

Comment

2.20 สุดบอร์ดครับ ใช้ได้เลยไฟค่านี้ แรมทนได้สบายมากครับ ถ้าเป้นแถวเตี้ย (แรม) จะวิ่งได้แถวๆ 900กว่า-1000 คุมความแรวแรมให้อยุ่แถวๆนี้ได้ ก็ไม่น่ามีปัญหาส่วนของแรมครับ

Comment

Originally posted by teerachai111 View Post
                ก็เท่านี้ละ เพราะแรมไม่ค่อยดีเท่าไรเลยลากramไม่ไกลเท่าไร จะอัดไป3กิ๊กสบายๆ สเปกแบบนี้อ่า
                ไม่ใช่ MB ASROCK N61P-S ครับ

Comment

ผมเคยได้ใช้ kingston 2x2 แถวสูง ไปได้ที่ 500(1000) ไฟ 2.0-2.1 CL 5-5-5-18

Comment

ไฟแรม อัดไป 2.20 ครับ ของผม Kingston เหมือนกัน วิ่ง 465(930) CL 5-5-5-15-20 ไฟแรมต่ำกว่า2.20มีวูปครับ เลยใช้ 2.20 ปกติดี แต่ถ้าแรมเตี้ย ไปได้ไกลพอดูเลยครับ

Comment

รอดูต่อไป

Comment

มาแลกันถิ คุคุ

Comment

มาดู

Comment

พี่วิกรครับช่วยดูหน่อยจิติชมได้งับ 4800+ เด๋วหาตายแล้ว

Last edited by benjylove; 21 Feb 2009, 01:30:59.

Comment

บัส 300 เชียว ผมว่าลดบัสเพิ่มตัวคูณ จะง่ายกว่ามั้ยคับ

Comment

ป้าขอขอบคุณทุกๆแรงใจที่ส่งมาให้ และคำแนะนำที่
                                แสนจะมีคุณค่า ต่อ ป้า และสาธารณชน
                                ขอเล่าเหตุการณ์ ตอนต่อมา Episode 2
                                ณ.วันนี้ ป้าก้อได้เพิ่มไปอีก 10 (10*285)
                                แรมมัรวิ่งที่ 476.xx cl 5 5 5 15 20
                                ไฟแรม 2.05 ไฟcpu 1.40 หลังจากนั้น
                                ป้าก้อ run orthos พร้อมๆกับนั่งอ่านกระทู้เนี่ย ไปได้สักไม่ถึง
                                10 นาที จอมันเปลี่ยนสีเป็นเขียวพรึ้บทั้งจอเลย หัวใจแทบวาย
                                กด รีสตาร์ท บูทขึ้มาใหม่ ทำไมแรมป้ามันวิ่งไกลกว่าชาวบ้าน
                                นำหน้าซะขนาดนั้นหละ น้องเอ้ย ป้าไม่รู้ว่าทำอะไรผิดพลาดตรงไหน
                                สงสัยต้องถอดแรมไปปลุกเสก ซะแล้ว อ่อนใจเลย นั่งปล้ำหลายวัน
                                แล้วนะคุณผู้ชม

Comment

Working...
                                X