Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ด่วนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยครับ ด่วนมาก

คือว่าผมอยากทราบว่าการตั้งค่า วัน/เดือน/ปี ที่เมนบอร์ท เขาตั้งกันยังไงครับ ช่วยหน่อยนะครับ
    ขอแบบละเอียดนะครับ มีภาพด้วยก็จะดีมาก

กด Del รัวๆตอนเปิดเครื่อง เครื่องจะเข้าหน้า Bios ค่ะ
    ทีนี้ ก็ต้องดูก่อนว่า Bios เราเป็นของอะไร จะมี AwardBios กับ AmiBios หน้าแต่จะไม่เหมือนกัน แต่ก็ทำงานเหมือนกัน ขึ้นอยู่กับยี่ห้อเมนบอร์ดนะคะ

เข้าไปก็เลือกข้อแรก Standard CMOS Features กด Enter เข้าไปตั้งค่า วันเดือนปีได้เลย
    ตอนออกก็อย่าลืมเซฟค่าด้วยนะคะ Save & Exit Setup

หน้าตา Award Bios

AMI Bios

Comment

ขอบคุณมากครับผม ไวทันใจจริง ๆ ครับ

Comment

Working...
      X