Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด regedit และ task manager ไม่ได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด regedit และ task manager ไม่ได้คับ

เปิด regedit ไม่ได้อะคับ

task manager ก็เปิดไม่ได้คับ

แต่เวลาเปิด task manager แล้วเครื่องจะ restart ไปด้วยคับ

ใช้วิธีแก้เบื้องต้นตามที่เว็บต่างๆ ก็ยังแก้ไม่ได้คับ

โดน ไวรัส แล้วครับ สำรองข้อมูล ฟอร์แมทลง win ใหม่เลยครับ
    แก้ค่อนข้างยากครับ

Comment

>.< งั้นก่อนลงวินโดว์ใมห่ก็ลองวิธีนี้ก่อนนะครับ เผื่อจะแก้ได้

ให้ข้อมูลมาแค่นี้ ผมก็ขอเดาว่าอาจจะติดไวรัส Bad1 , Bad2 , Bad3
      ให้ลองหาตัว Fix มาแก้ไขดูครับ

เข้าไปโหลดได้ที่นี้ --->> NOD32 Bad1,2,3[Autoit.AC]-Fix

NOD32 Bad1,2,3[Autoit.AC]-Fix มีไว้สำหรับกำจัดเวิร์มที่ชื่อ Win32/Autoit.AC โดยเวิร์มตัวนี้จะทำการสร้างไฟล์ชื่อ bad1.exe, bad2.exe, bad3.exe, system.exe, msmsgs.exe ขึ้นมาอยู่ในโฟลเดอร์ C:\WINDOWS\System32 โดยเวิร์มตัวนี้จะใช้การแพร่กระจายทาง USB Drive โดยใช้เทคนิค Autorun

อาการของเครื่องที่ติดเวิร์มตัวนี้จะไม่สามารถใช้งาน Task Manager, Msconfig, Regedit, Folder Option, และฟังก์ชั่น Seacrh ได้ ทำการซ่อนไฟล์และนามสกุลไฟล์ ตลอดจนปิดการทำงานของโปรแกรม Antivirus ที่ติดตั้งอยู่ในเครื่องด้วย

โหลดตัวที่ชื่อ NOD32 Bad1,2,3[Autoit.AC]-Fix นะครับ มีวิธีการใช้ให้อ่านด้วยแล้วครับ

ป.ล. ลองทำดูก่อนนะครับ ลงวินโดว์ใหม่แนะนำว่าให้เป็นทางเลือกสุดท้ายครับ >.<

Comment

ไวรัสครับ
        เเต่ถ้าจะเอาตามข้างบนต้องลงโปรเเกรม nod32 ด้วยนะ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
          ไวรัสครับ
          เเต่ถ้าจะเอาตามข้างบนต้องลงโปรเเกรม nod32 ด้วยนะ
          ไม่จำเป็นต้องลง nod32 ครับ ตอนใช้ตัว fix ก็แค่ ติ๊ก Scan And Clean With Nod32 ออก
          แค่นั้นเอง แนะนำ 2 ตัว
          1. NOD32_Bad1,2,3[Autoit.AC]-Fix
          2. NOD32_Hakaglan-Fix

ไวรัสปรากฎตัวแน่นอน ฟันเฟริม !!

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ

เดี๋ยวจะลองแก้ดูคับ

Comment

แก้ให้ไหมครับ pm. เมล์มา

Comment

Working...
              X