Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ

จะ copy file ใส่ flashdrive มันขึ้นว่า
    Cannot - copy : The disk is write - protected Remove the write - protected or use another disk.
    มีเครื่องที่มีปัญหาแค่เครื่องเดียว ไม่ทราบว่่าต้องแก้ไงดีครับ ที่ลองไปแล้วก็
    1.นำ flashdrive ไปลองเครื่องอื่นใช้ได้ครับ
    2.fotmat flashdrive ก็ยังไม่ได้
    3.ลง windows เครื่องที่มีปัญหาก็ไม่ได้
    ปล.ไม่รู้ที่หมวดหรือเปล่ายังไงวานผู้หมวดย้ายด้วยครับ

ไม่ทราบว่าเป็น com ที่บริษัทใช่ไหม
    อาการคือ copy จาก flash drive ไปยัง com ได้ แต่จะทำอะไรกับ flash drive ไม่ได้
    ถ้าท่านแน่ใจว่าท่านไม่ได้ล๊อค flashdrive ใว้แล้วล่ะ
    ก็น่าจะเกิดจากการล๊อคของ windows ครับ คือการกำหนด policy ของแต่ล่ะ user

Comment

window ผมลงไปใหม่ครับ ไม่ได้ล๊อคแน่นอนครับ

Comment

ดันก่อนนอนครับ

Comment

ลอง run regedit แล้ว search คำว่า writeprotect แล้วแก้ค่าให้เป็น 0 ครับ

Comment

Working...
          X