Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อยังไงดี 2.1 + มินิคอมโป ช่วยด้วยครับไม่ไหวแล่้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อยังไงดี 2.1 + มินิคอมโป ช่วยด้วยครับไม่ไหวแล่้ว

ผมกำลังพยายามมั่วเซ็ทลำโพงไว้ดูหนังน่ะครับแต่ผมไม่รู้จะต่อมันยังไงดี

การ์ดซาว x-fi ครับ จะเอามาต่อกับลำโพง 2.1 ฟินลิป กับ มินิคอมโปของโซนี่รุ่นพระเจ้าเหาปกติใช้ต่อดูกับดีวีดี

ปัญหาคือเจ้ามินิคอมโปผมมันไม่ยอมเซอราวให้น่ะครับ มันออกแค่ 2 ช่องซ๊าย-ขวา เซนเตอร์กับหลัง2ข้างมันไม่ออก

ผมต่อแบบนี้ครับ (มั่วนะ) 2.1 จิ้มช่องแรก (ผมมั่วว่ามันเป็นมาสเตอร์) คอมโปก็ช่องสอง ลองเทส 2.1ออกเป็นฟร้อน คอมโปออกเป็นหลัง แต่ออกแค่ซ๊ายขวานะครับ หลังกับกลางไม่ออก

ลองสลับ มั่วเลยครับทีนี้ 2.1 เป็นหลัง คอมโปก็เป็นหน้านั่นแหละออกเหมือนเดิมแต่เปิดโปโลจิกได้ (เปิดกับเครื่องมังเลบครับ)แต่เบาชะมัดกระสุนไม่วิ่งแบบใจอยากเลย

เลยอยากถามเพื่อน ๆ พี่ๆ ว่าผมควรทำยังไงกับมันดีครับ

ใจอยากให้ 2.1 ออกเป็นแบบปกติ แต่จะเ้อามินิคอมโป มาเสริมให้ได้อารมย์แบบ THX น่ะครับ
    มันพอจะทำได้แบบที่ผมคิดรึเปล่า หรือผมฟุ้งซ่านไปเอง

....มาอธิบายเพิ่มหน่อย
    1,2 กับ ซัพ นี่ 2.1 นะครับ
    เซนเตอร์ f1 f2 r1 r2 นี่มินิคอมโปผมอ่ะคับ จัดวางประมาณนี้

เจออะไรแปลก ๆ อีกแล้ว เวลาเปิดหนังน่ะครับ พอตั้ง โปโลจิกปุ๊บ เสียงคนพูดไปออกลำโพงเซนเตอร์ซะงั้น -*-
    Attached Files
    Last edited by askener; 20 Feb 2009, 23:30:50.

งง อ่า ถ่ายรูปมาดูดีกว่ามั้ง

Comment

กล้องไม่มีอ่ะคับ ซอรี่จิง ๆ

รูปแบบนี้ต้องใช้ จินตาการนิดนึงครับ รูปประมาณมุมสูงครับ อิเมจิ้นกันหน่อยแระกัน

ลองให้แท ๆ ช่วยคิดสิครับเผื่อจะนึกออก ^^ ฮี่ ๆ ( Gee ที่ 1 มา 6 สัปดาห์แล้วดีใจด้วยนะ อิอิ )

Comment

Originally posted by askener View Post
        กล้องไม่มีอ่ะคับ ซอรี่จิง ๆ

รูปแบบนี้ต้องใช้ จินตาการนิดนึงครับ รูปประมาณมุมสูงครับ อิเมจิ้นกันหน่อยแระกัน

ลองให้แท ๆ ช่วยคิดสิครับเผื่อจะนึกออก ^^ ฮี่ ๆ ( Gee ที่ 1 มา 6 สัปดาห์แล้วดีใจด้วยนะ อิอิ )
        ถ้าแทๆ ช่วยคิดนี่ยิ่งคิดไม่ออก แน่ๆ (ไม่มีเวลาคิดแว้ว)

Comment

เสียบตามนี้รึป่าว ถ้ามินิคอมโบรองรับ 5.1 อินพุทก็น่าจะใช้ได้

Comment

คอมโปท่าน มันรับกี่ ch ครับ เหมือนรับแค่ 2 ch ถ้ารับแค่ 2 ch คงออกได้แค่ 4.1

Comment

จะดูว่ารับได้เท่าไหร่นี่ดูได้จากตรงไหน ยังไงหรอครับ ?

Comment

Working...
              X