Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปํญหา memory aspire 4720g vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปํญหา memory aspire 4720g vista

คือผมไม่รู้ว่าทำไม ค่าตรง เมมโมรี่ของผม มันถึงวิ่งที่ 745 ตลอดเวลาเลยครับ แล้วเครืีองผมมันก็ทำงานช้าๆมากๆด้วยครับทั่งที่ตอนแรกมันก็ไม่ได้ช้าขนาดนี้ ตอนนี้ช้ามากเลยครับกว่าจะโหลดหน้าวินโดวเสร็จพร้อมใช้งานปาไปเกือบ 5นาทีัแ้ล้วอะครับ แบบนี้มันผิดปกติรึเปล่าครับ รบกวนพี่ๆวินิฉัยหน่อยนะครับ เดียวผมจะเอารูปมาลงให้ดูครับ

ม่ะมีคนใช่รุ่นนี้เลยเหรอครับ ฮือๆ

Comment

ผมใช้รุ่นนี้ครับ ram 1 G ไม่ได้เพิ่มใช่ไหมครับ

ลองเพิ่มดู ram รับรองรันเร็วขึ้น

ผมเพิ่มเป็น 3 g เร็วขึ้นทันตา

Comment

Originally posted by rockung View Post
        ผมใช้รุ่นนี้ครับ ram 1 G ไม่ได้เพิ่มใช่ไหมครับ

ลองเพิ่มดู ram รับรองรันเร็วขึ้น

ผมเพิ่มเป็น 3 g เร็วขึ้นทันตา
        ครับกะจะเพิ่มอยู่เหมือนกันครับเพราะเครื่องมันอืดมากมายเลยอะครับแต่ยังสงสัยอยู่ว่า

ตรงเมมมี่โร เครื่องคุณมันวิ่งที่ 740 กว่า ตลอดเลยรึเปล่าครับ ของผมมีนวิ่งตลอดเลยอยากรุว่ามันผิดปกติรึเปล่าอะครับ

Comment

ที่มันวิ่ง 740MB คือมันแชร์แรมไปให้การ์ดจอไง

Comment

อ่อ แบบนี้นี่เอง ของคนอื่นก็วิ่งเท่านี้ใช่ใหมครับ ผมก็นึกว่า เครื่องผมโดนอะไรเค้าแล้วสะอีก

อืมแล้วเราเปลียนแรมนี่เปลียนได้เลยใช่ใหมครับไม่โดนประกันใช่ใหมครับ

Comment

ผมไม่สนเรื่องประกันแล้วคร้าบใช้มาเปงปีละ

อืดจนทนไม่ไหว เหอๆ

Comment

Working...
              X