Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใช้ MB chipset Nforce จะเข้ากันได้ดีกับ vga geforce มากกว่า chipset รุ่นอื่นมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใช้ MB chipset Nforce จะเข้ากันได้ดีกับ vga geforce มากกว่า chipset รุ่นอื่นมั้ย

สมมุติผมใช้ VGA asus geforce 7300 gs

mainboard ของ asus ที่ใช้ chipset ของ Nforce จะใช้งานได้ดี , สเถียรกว่า

mainboard ที่ใช้ chipset รุ่นอื่นมั้ยครับ

ไม่น่าต่างครับ เว้นแต่chipset(ตัวอื่นจะไม่เข้ากะการ์ดจอ)
    แต่ถ้าเลือกได้ใช้ Nforce ดีกว่าครับ (ชิพเซ็ตเขาดี)

Comment

โนพ้อมแพ้ม

Comment

ผมก็ใช้k8nคู่กะ ati9550 ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาไรครับ

Comment

ตัวเดียวเหมือนๆกันหมด

2ตัว SLI ต้อง Nforce

Comment

ไม่มีปัญหาครับ ใช้ได้แน่นอน

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              โนพ้อมแพ้ม
              บางตัวก็ไม่เข้ากันนะ อย่าง Asus A8N5X กับ EAX1600Pro
              ลองดูดีๆ นะว่ารุ่นไหน แต่ว่า Ati ก็ออก hotfix แล้ว สรุปแล้วก็ใช้ได้ทั้งคู่
              โนพ้อมแพ้ม เหมือนไอคุณ battlecruiser บอกน่ะ

Comment

ไม่น่าเกี่ยวนะครับ

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
                  สมมุติผมใช้ VGA asus geforce 7300 gs

mainboard ของ asus ที่ใช้ chipset ของ Nforce จะใช้งานได้ดี , สเถียรกว่า

mainboard ที่ใช้ chipset รุ่นอื่นมั้ยครับ
                  -------------------------
                  ชิปเซ็ต เอนฟอส กับ การ์ดจอจีฟอส เข้ากันได้ดี ครับ

Comment

ก่ตามนั้นอะ

แต่ก่ไม่น่าเกี่ยว ถ้า เกี่ยวจริงๆ เค้า คงขายเมนบอร์ด สัก 20000 แถม 8800 gts

Comment

n force กับ Geforce ไม่เข้ากันเพราะ

เขียนไม่เหมือนกาน

Comment

Working...
                      X