Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครตีบีมในปังย่าเป็นมั้งครับสอนหน่อยดิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครตีบีมในปังย่าเป็นมั้งครับสอนหน่อยดิ

ใครตีบีมในปังย่าเป็นมั้งครับสอนหน่อยดิ
    ตีไม่เป็นซักทีเห็นคนอื่นตีแล้วอิฉา
    ปล.เล่นปังย่าแล้วไม่เครียดหนะครับ

สงสัยบอร์ดนี้ไม่มีใครเล่นกัน

Comment

บีมยังไงเหรอครับ ใช้เหล็ก 6 ปะ ข้างๆ กรีน ไรแบบเนี่ย

Comment

เอาบีมแบบไหนละครับ

โทบีม หรือ ชิพบีมเอา

Comment

เอาขำๆเท่าที่จำได้นะคับ
          ไม้ i6 140อ่า
          ลมย้อน1 1ขีดประมาน12หลา
          ไงไปลองดูแต่อย่าเกิน24นะคับผมลืมเอง
          อิอิ

Comment

เย้ๆมีคนมาตอบแล้ว
            คืออยากบีมข้างๆกรีนแบบลงชัวร์ๆนะมันทำไงเหรอ
            ระยะประมาณ15-20หลานะครับ
            แล้วโทบีม หรือ ชิพบีมเอา มันกดสูตรต่างกันไงครับ

Comment

ตีแบบคำนวนด้วยสายตาประจำ ลงแล้วมันสะใจดี เหอๆ

ตีหวังบีม ถ้าไม่ลงจะอารมณ์เสียง่ายครับ ไม่ใด้สนใจ

บางทีง่วงๆ เจอเกรียนด่ากันในห้องแมช อ่านมันด่ากัน เพลินดี

Comment

บีมเนี่ยผม ฟลุ๊ค ตลอดครับ -*-

ได้โบนัส 100

ดีมากๆเลย เกมนี้ เล่นจนติด

ตอนนี้เลิกเล่นแล้ว

หุหุ

Comment

ตั้งกะเคยเล่นมา จำได้ว่าบีม ไม่เกิน 3 ครั้งค่ะ.... -*-

ชอบเล่นตอนมันมีโปร หลุมยุบ เป็นแอ่งใหญ่ๆอ่ะค่ะ เล่นกับเพื่อนขำดี ได้ตังเป็นล้านเลยช่วงนั้น ^-^

Comment

เหรอผมเล่นตอนเครียดๆนะครับได้ยินเพลงมันแล้วอารมณ์ดีขึ้น
                    ผมตีกะด้วยสายตานะครับไม่เคยคำนวณเหมือนกัน

Comment

ของผมใช้แต่ไม้ 9i น่ะครับ

ตามขีดไม้นะ 11 19 26 35 สูตรผมเองรับประกันถ้าระยะตรงตามขีด ลมไม่แรงมาก บีมแน่ 99% (อยากเ่ท่ ไม่อยากใช้ 6i เหมือนชาวบ้าน)

ตอนนี้ยังใช้ได้เหมือนเดิมมั่ง เพราะผมเลิกไปตอน S2
                      Last edited by kingza99; 22 Feb 2009, 03:26:07.

Comment

เป็นเกมออนไลน์ที่คน ยังเล่นเยอะ และเข้ามาเล่นกันอยู่เรื่อยๆ จริงๆ ครับ สำหรับปังย่า

เพราะ มันเหมาะกับทุกเพศทุกวัย แม้ว่าจะเด็ก เป็นเกมยามว่างของวัยทำงาน หรือผู้ที่ชื่นชอบการตีกอร์ฟ
                        เล่นจบใน turn เดียว เล่นแก้เครียดได้ทุกเวลาครับ เล่นฟรีและ เล่นได้เรื่อยๆ ปังย่าวันละนิดจิตแจ่มใส
                        ถ้าตีแบบไม้คิดไรมากก็จะสนุกไปกับมันเองคับ แถมตัวละครก็ยังน่ารักอีกด้วย
                        ไม่สงสัยเลยว่า ทำไมปังย่ายังคงมีผู้เล่นเยอะและอยู่ได้นานสุดและยังอยู่ไปอีกนาน

Comment

บีมทุกท่าส่วนใหญ่จะใช้ไม้ 6i กัน เพราะไม้อื่นมันสูงไป ลูกจะโด่งเกินกะยาก

ให้กะระยะให้เกินจากความจริงหลังคำนวณนิดๆ และต้องให้ทิศทางหลังบวกลบกับลมแล้วต้องเล็งตรงเสาไม่งั้นจะไม่โดนเสาและลงไป

ส่วนบีมโท ระยะหวังผลประมาณ 15-20 ใช้ไม้เหล็กอะไรก็ได้ เหล็กไม่เกิน 6i กำลังดี
                          ง่ายๆคือไม่สนใจลมอะไรเลย เล็งตรงๆ ตีโทสปินหลังเต็มแรง แล้วมันจะลงเอง ปังกระจาย

Comment

สุดยอดอ่ะ ตีบีม มันมาก

ใช้เหล็ก 6 อ่ะแหละ แล้วก็ทำตามที่พี่ ๆ ข้างบนบอก

แล้วขอเสริมนิดนึง ดูจุดวางลูกด้วย

ลูกเอียง ซ้าย เอียง ขวา กะให้ดีดี จุดนี้สำคัญ

Comment

ขอบคุณมากท่านคิมผมจะไปลองใหม่
                              เคยพยายามตีเหล็ก9แต่ไม่เป็นผลกดโทมาฮอกไม่ทันซะทีแถบมันสั้นจัด

Comment

Working...
                              X