Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่าnotebookของasusดีรึป่าว ช่วยแนะนำทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่าnotebookของasusดีรึป่าว ช่วยแนะนำทีนะครับ

notebook asus ของเค้าดีรึป่าว ทนมั้ยแล้วมีปัญหาอะไรบ้างมั้ย พอดีอยากจะมีnotebookเครื่องแรกก้อเลยอยากได้ดีๆหน่อยอ่ะครับ ยังไงรบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ดีครับมันประกัน2ปีเยอะกว่าชาวบ้านเขา

Comment

ดีครับ สวยด้วยสิ

ที่สำคัญ ตรวจสอบ เสปค ให้ตรงความต้องการด้วยนะครับ เดี๋ยวจะรักกันได้ไม่นาน ^^

Comment

แนะนำเลยครับ โดยเฉพาะบริการกลังการขายเคลมเร็ว บริการเยี่ยม มีศูนย์บริการครอบคลุมทั่วประเทศ

Comment

Originally posted by wirapol View Post
          แนะนำเลยครับ โดยเฉพาะบริการกลังการขายเคลมเร็ว บริการเยี่ยม มีศูนย์บริการครอบคลุมทั่วประเทศ
          เห็นด้วย

Comment

แต่ไม่เคยใช้บริการหลังขายเลยเพราะตั้งแต่ชื้อมายังไม่เป็นไรเลย
            วินโดวก็ยังตัวเดิมตั้งแต่ออกจากร้านใช้ได้5เดือนแล้วมั้ง

Comment

เพิ่งได้เครื่องที่ส่งเคลมมาครับ Asus รุ่น A8n รุ่นนี้มีปัญหาบานพับแตกง่ายครับ ส่งเคลมมาแล้วดีมากครับ แต่การใช้งานอื่นแจ๋วมากครับ

Comment

ASUS ของเขาดีจริง ผมก็เคยใช้อยู่

สังเกตุดูนะครับ ว่าคุณจะไม่ค่อยได้เห็นกระทู้เกี่ยวกับปัญหา Hardware ของยี่ห้อนี้เท่า ไหร่

ทั้งๆที่ของเค้าก็ขายได้เยอะนะ

เสียอย่างเดียว ควรต้องปรับปรุงเรื่องการตลาดครับ

Comment

ผมใช้ asus f2 หมดประกันมาครึ่งปีแล้ว ที่ประทับใจ คือ
                  @ ประกัน ๒ ปี
                  @ เครื่องไม่้ร้อน ไม่มีเกเร แม้จะโหลดบิทข้ามวันข้ามคืนก็ตาม
                  @ ตัวบอร์ดีก็ทนทานต่อรอยขีดข่วนดี
                  @ แบตก็ทนใช้ได้ ของผมสองปีกว่า ก็ยังไม่เสื่อม เพราะส่วนใหญ่จะต่อไฟบ้าน (แหะ แหะ )
                  @ พวกจอ ข้อพับ และ พอร์ตต่าง ๆ (USB S-video อะไรพวกนี้แหละ) ก็ทนดีไม่ค่อยเสียง่าย
                  @ เวลาเสียก็เคลมง่าย ของผมเปลี่ยนมาหมดแล้ว คือ เมนบอร์ด สอง ครั้ง ,ดีวีดีไรท์เตอร์,

ส่วนที่ไม่ประทับใจคือ
                  @ ศูนย์บริการมีน้อยไปหน่อย (แต่ก็ยังมากกว่าอีกหลายยี่ห้อ)
                  @ น่าจะมีเซอร์วิสนอกสถานที่บ้าง
                  @ กีปีกี่ชาติตัวเครื่องก็มีดีไซด์ให้เลือกได้น้อยมาก(สำหรับงบประมาณนี้)
                  และดูไม่ค่อยมีสไตล์เหมือนบางแบรนด์
                  ........ที่คิดได้ก็ประมาณนี้.........

Comment

ดีครับ รุ่นสูงๆสวยงามดีครับ ทน

Comment

เห็นด้วย เรื่องดีไซน์ มันดูออกจะเรียบๆ น้อยๆไปนิด
                      0 น้อย แต่บริการดีมาก

Comment

ถ้าไม่ใช่รุ่นแพงๆ กระเป๋าแถมไม่สวยครับ

ที่เหลือไม่มีอะไรจะติ ใช้มาจะ3ปีของยังแจ่มอยู่ อยากเปลี่ยน แต่ไม่ยอมพัง...

Comment

ใช้อยู่เหมือนกัน เคยมีเรื่องฮาร์ดดิสก์มีเสียงนิดหน่อย

เอาไปเคลม ได้รับเร็วมาก

เห็นด้วยถ้าจะเลือกใช้ยี่ห้อนี้นะครับ

แต่อย่างไรก้อเเล้วแต่ ก้อเลือกสเปคให้ตรงตามที่ต้องการด้วยล่ะ

เดี๋ยวจะอยู่กับมันอย่างไม่ค่อยมีความสุขน่ะ

Comment

ดีนะครับ เครื่องผมใช้มา 6 เดือน ยังไม่เคยมีปัญหาต้องเข้าศูนย์เลย แต่เครื่องแฟนเข้าไปสามครั้ง แค่ปุ่มคีบอร์ดหลวมปุ่มเดียว เขาเปลี่ยนให้ยกชุดเลยครับ
                            ส่วนของผมใช้ 4P031C ไม่มีปัญหาเลย แต่จะขายแระ ถ้าสนใจลองหันมามองได้นะครับ
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=405366
                            แอบโฆษณา นิดๆ

Comment

อยากถามอะไรหน่อยครับ

ผมมี โน๊ตบุค Asus

แล้วผมอยากเปลี่ยนการ์ดจอให้แรงขึ้น

มันจะผลข้างเคียง หรือ ป่าว

ไม่ค่อยมีใครเปลี่ยนการ์ดจอโน๊ต ด้วย

ควรจะเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนดี???

Comment

Working...
                              X