Announcement

Collapse
No announcement yet.

celeron 1.7Ghz (socket478) แก่เกินแกงแล้วเหรอยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• celeron 1.7Ghz (socket478) แก่เกินแกงแล้วเหรอยังครับ

celeron 1.7Ghz (socket478) แก่เกินแกงแล้วเหรอยังครับ

ผมใช้แค่เล่นเกมออนไลน์ทั่วไปกะ พิมงานอะ คิดว่า มันยังพอไหวไหมครับ

เรื่อยๆ โนพ้อมแพ้ม ถ้าจะเปลี่ยน เปลี่ยนยกเครื่องไปเล่ย สำหรับชุดนี้

Comment

ไหวเป็นบางเกม ผมก็มีชุดนี้ชุดนึงเหมือนกัน พอ hdd เสียเลิกใช้เลยไม่ไหวจริงๆ

Comment

ถ้ายังพอใจในการใช้งานอยู่ก็ไม่น่าห่วงอะไรครับ

Comment

ดูสารคดีสัตว์โลกไม่กระตุกเป็นอันว่าใช้ได้ครับ อิอิ

Comment

ก็ยังได้ถ้าเกม3มิติคงเอาไม่อยู่เพราะ Celeron มันทำออกมาเป็นรุ่นประหยัด

Comment

ถ้าผมจำไม่ผิด ตัวนี้ L2 128K ผมเคยใช้ดู มันเกินยิ่งกว่าต้มอีก

Comment

ช้ามาก

Comment

ชิวๆคับ แล้วแต่คน Pentium4 1.5GHz Socket423 ของผมก็ยังแกงมันอยู่ทุกวันเนี่ย ^^

Comment

เอาน่า แรงกว่า AMD Sempron 1.6 GHz ผมแล้วล่ะครับ

ของคุณมีตั้ง 1.7 GHz

Comment

ถ้ามันยังไม่พังก็ใช้ไปเรื่อยๆเถอะครับ ของผมก็เคยมี celeron 1.7 GHz เหมือนกัน[ตอนนี้ให้น้องไปแล้ว] มันก็พอใช้ได้ถ้าดูหนัง ฟังเพลง office แร็คเถื่อน ก็พอได้ครับ แปลงหนังก็ได้นิดๆหน่อยๆ 555

Comment

Originally posted by POOK View Post
                        เอาน่า แรงกว่า AMD Sempron 1.6 GHz ผมแล้วล่ะครับ

ของคุณมีตั้ง 1.7 GHz
                        -------------------------
                        AMD Sempron 1.6 GHz เอาเซลิรอน 2.4GHZ มาสู้ยังแย่เลยครับ

Comment

คงไม่เกินแกงครับถ้าใช้ทำงานทั่วๆ ไป แต่ถ้าเอามาเล่นเกมส์เป็นหลัก และชอบเกมส์หนักๆ ด้วย คงจะไม่ไหวครับ

Comment

ไหนๆ มันก็แก่แล้ว OC ไปเลย พอประทังไปได้ซักระยะนึง ตอนแรกผมก็คิดเหมือนเจ้าของกระทู้นี่แหละ

Comment

แวะมาเยี่ยมเยือน อินเทลครับ
                              อยากจะบอกว่า ถ้าบอดหรืออุปกรณอื่นๆยังดีอยู่ ก็หาซีพียูใหม่ก็ได้ครับมือ2ถูกๆยังมีครับ

Comment

Working...
                              X