Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามถึงเรื่องความเร็วการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามถึงเรื่องความเร็วการ์ดจอครับ

ASUS 3870 ซิ้งกลม ผมพึ่งสังเกตุเห็นความผิดปกตินะครับ GPU-Z จะอ่าน coreclock ได้เต็มที่ตลอดเวลา

ส่วนโปรแกรมอื่นนอกจากนี้ก็จะอ่านได้ปกติ ตามการใช้งาน

เพราะเคยเห็นมีแต่ตั้งคำถามว่าทำไมการ์ดต้วเองอ่านได้น้อยกว่าปกติ

ใครที่ใช้รุ่นนี้หรือรุ่นอื่นก็ได้ช่วยดูให้หน่อยนะครับ ว่าเหมือนกันรึเปล่า ถ้าจะให้ดีขอ save bios ด้วยละกัน

โปรแกรมที่ใช้ทดสอบ GPU-Z 2.9,3.0,3.1/Everrest 4.6/Riva 2.2/ATI Tool 2.7b/Driver 9.1/Windows7 os

>> รูปในโหมด Idle

>> เกือบFullLoad

ดูแล้วก็ปกตินะครับ
    ตอน Idle ดูที่ Core วิ่งเกือบๆ 300 พอตอน Full ก็วิ่งเต็มที่ของมัน แบบนี้ปกตินะครับ
    ของผมรุ่นต่ำกว่านี้ตอน Idle ดูที่ Core วิ่ง 110 เอง

ป.ล. เย็นดีจริงๆ

Comment

ปกติ

Comment

ดูที่ Idle ของ GPU-Z ครับมันไม่ยอมลง เพราะโปรแกรมอื่นเขาลดลงหมด
        เพราะส่วนใหญที่เคย่เห็น Idle จะลงหมด
        ขอบคุณท่านทั้งสองที่มาให้คำตอบนะครับ

Comment

Working...
        X