overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 6 of 6

Thread: FallOut 3 ช่วยทีคับ ด่าน จำลอง

OverclockZone Member lovelove9277's Avatar

Default FallOut 3 ช่วยทีคับ ด่าน จำลอง

ช่วยทีคับ คือ ด่าน ที่มันให้เข้าไปใน ภาพจำลอง อ่ะคับ

มันมี เด็ก สั่งให้ ไป แกล้ง เด็ก ฆ่า คน ประมาณนี้

ผม แกล้งเด็ก ได้ แต่ ฆ่า คน มันไม่ ผ่านอ่ะคับ

ต้องทำไงคับ

ช่วย อธิบาย ทีคับ

ปล. ขอบคุณล่วงหน้าคับ

OverclockZone Member Violent's Avatar

ตอนที่มันให้ไปแกล้งผู้ใหญ่ รึเปล่า ที่ มี คุ่นึงจะแต่งงานกัน มันให้ไปโกหก คุยเอานะ ใส่ร้าย ให้เลิกกันมีหลายวิธี

เอาชุดนอนในเครื่องสักผ้า ไปวางที่เตียง อีกฝั่ง อะไรเงี้ยกะได้

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

เล่นแบบ Bad Karma ก็ทำตามที่มันสั่งไปเดี๋ยวก็ผ่านเองแหละ...

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

ฆ่าให้หมดแล้วกลับไปรายงาน แล้วจะเอาค่ากรรมเพิ่ม ก็ไปบริจาคเงินให้โบสถ์ ครั้งละ 500 ก็ได้และ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

..
    1. ไปแกล้งเด็กผู้ชายให้ร้องไห้ - คุณก็ลองเดินหาเด็กผู้ชายนะครับ เขาจะขายของหรือขนมอะไรเนี่ย พูดกับเขา เดี๋ยวเขาก็ร้องไห้เองครับ หรือถ้าไม่ร้อง คุณก็อัดไป 2-3 หมัด เดี๋ยวก็ร้องเองครับ จากนั้นก็ย้อนไปคุยกับเด็กผู้หญิง

2. เด็กผู้หญิงก็จะบอกให้คุณไปทำให้สามี-ภรรยาที่รักกัน ทะเลาะกันให้ได้
    แต่ข้อนี้ผมทำให้ทะเลาะไม่ได้แฮะ แต่คุณทำได้หรือไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ
    ** จุดหลักที่สองคือ ต้องมีผู้หญิงแก่มาพูดกับคุณ ถ้ายัง คุณก็ลงไปในห้องใต้ดินบ้านนั้นแหละครับ เดี๋ยวก็มาคุยเอง เธอจะให้ข้อมูลกับคุณมา

คุณต้องไปที่บ้านที่ไม่มีคนอยู่ (มีอยู่หลังนึง) ที่นั้น คุณจะพบกับของ 5 ชิ้นที่กดแล้วมีเสียง ให้คุณกดตามนี้ครับ (ดีนะที่ผมจดเอาไว้)
    วิทยุ-โคม(แก้ว)-ตุ๊กตา-โคม(แก้ว)-อิฐ-ตุ๊กตา-ขวด
    แล้วเครื่องคอมฯ จะโผล่ออกมาเองครับจากผนัง จากนั้นคุณก็ไปที่คอมฯ แล้วกดคำสั่งให้ดูรายละเอียด แล้ว Setup โปรแกรม (ว้า! ผมไม่ได้จดเอาไว้) จากนั้นค่อยกดใช้โปรแกรมเกี่ยวกับทหารจีน หรืออะไรเนี่ย (อยู่ข้อ 1) โอย! ผมไม่ได้จดเอาไว้

จากนั้นออกจากคอมฯ เปิดประตูบ้าน จะเห็นทหารจีนไล่ฆ่าชาวบ้าน (ถ้าไม่มีอะไรเกิดขึ้น ต้องเริ่มต้นจากคอมฯ กดคำสั่งใหม่ครับ)

คุณก็วิ่งมากลางสนามหญ้า จะเห็นประตูมิติเปิดอยู่ คุณจะอยู่คุยกับเด็กผู้หญิงก่อนก็ได้ครับ จากนั้นก็เข้าประตูไป (อย่าไปอัดเธอเข้าละครับ คุณตายแน่ เพราะผมตายมาแล้ว 5555)

ปล. ถ้าคุณทำข้อ 2 ผ่าน จะมีข้อ 3 อีก คือ ฆ่าคนครับ

จากคุณ : karaviko - [ 9 พ.ย. 51 2300 ]

ความคิดเห็นที่ 149

เสริมจากวิธีของคุณ karaviko นะคะ (spoil)

จริงๆ สามารถข้ามไปคุย กับ Old lady Dithers แล้วไปที่ abandoned house แล้วกดรหัสตามวิธี karaviko แล้วเลือก Chinese Invasion โดยไม่ทำตามที่หนูน้อยจอมโหดสั่งซักข้อก็ได้ค่ะ (ซึ่งวิธีนี้จะเป็นการจำลองสถานะการที่ทหารจีนบุก เพื่อทำการเปิดระบบ Failsafe ค่ะ) แนะว่าถ้าใครเล่นแนวคนดีเลือกอย่าฆ่าคนตามที่หนูโหดสั่งค่ะ เพราะว่า การทดลองนี้ถ้าใครถูกฆ่าใน simulation แล้วจะตายจริงๆ ใน real world อ่ะค่ะ (แถมอีกนิดนึง จริงๆ แล้วน้องหมาที่อยู่กลางสนามคือ พ่อของเราเอง อย่าไปแกล้งมันละ อิอิอิ)

จากคุณ : girl who came from 101 Vault (13th) - [ 10 พ.ย. 51 0010 ]

OverclockZone Member lovelove9277's Avatar

ขอบคุณ นะคับ สำหรัย คำตอบ...

ขอบคุณมากๆ คับ

Bookmarks

Bookmarks