Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ Q6600 อยาก Overclock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ Q6600 อยาก Overclock

spec: คอมพ์
    cpu Core 2 Quad 6600
    mb Asus p5kse intel P35.FSB133mhz, Dual-Ch. DDR2 1066
    vga asus EAH3650silent 512mb ddr3
    atx case Gview c5110 420 watts 5 fan
    ram 800 1gb*2 'RC'
    hd 500GB sataII seagate(7200/300)

กำลังจะเรียน com-art เทอมหน้า ใช้โปรแกรมเกี่ยวกับวาดรูปหลายตัว ai,photshop,paint
    เปิดพร้อมๆ กัน เล่น net ไปด้วย chat ด้วย
    งบน้อย ถ้าไม่ต้องจ่ายเลยยิ่งดี แต่ถ้าจำเป็น สามพันอยู่ม๊ะ

เดิมๆ นะดีแล้ว
    เดี๋ยวงบบานปลาย (เปลี่ยนซิงค์ แรมเทพ ฯลฯ)

Comment

งบซักเท่าไร เอาแค่ใช้งานลื่น ไม่ต้องชั้นเทพ เดี๋ยวของบแม่

Comment

เเวะมาดู

Comment

ใส่ซิ้งค์ สักตัว

แต่ว่า บอร์ดตัวนี้ผมไม่รู้ว่าไบออสมันปรับไรได้เยอะป่าวนะ 9x400 = 3.6 ซิ้งค์เดิม น่าจะลองดูได้ไม่ต้องจ่ายตังก์

Comment

แล้วเคส 420w ของGview กับ Ram ต้องเปลี่ยนม๊ะ
            เป็น DDR2 800 กับ DDR2 1066 ดีไม๊ ช่วยแนะรุ่นกับราคาให้หน่อยคับ

Comment

Q6600 ผมเคยใช้ กับ ASUS P5K แล้ว ปรับ 9x400@1.5V จะได้ 3.6GHz ก้อทำงานได้เสถียน
              ที่สำคัญสุดหา ซิ้งดีๆ มาใช้สักตัว Power Supply น่าจะ 500W Up

Comment

ผมว่าเอาเงินไปลง Ram ท่าจะดีนะครับ เรียน Com art น่าจะได้ใช้โปรแกรมด้าน 3D

ผมลองใช้คอมที่ห้อง Lab มหาลัย
                ตอน Render งาน
                Q6600 เหมือนกันไม่ Oc แรงกว่าเครื่องผมที่ห้อง Oc ไป 3.6 แบบเห็นได้ชัดเลยครับ
                แต่แรมที่ห้อง Lab 4G นะครับ

Comment

ram ของ คิงตันนี่ไม่เป็นที่นิยมในหมู่ นักOCหรอครับไม่ค่อยเห็นใครใช้เลย

Comment

ขอทราบ spec com ของคุณ natapolnd ที่OC หน่อยครับ

แล้วถ้าลงแรมเพิ่มอย่างเดียว ควรใช้แรมทั่วไป หรือแรมที่มีฮีทซิ๊งค์

Comment

ram 800 1gb*2 'RC' ตกใจ 55+
                      ผมว่า 1066*2 จะดีกว่าไหม
                      Q6600 ของผม 9*400 ไฟ ประมาณ 1.41 3.6G
                      Power Supply น่าจะ 500W เต็มก็เอาอยู่

Comment

Working...
                      X