Announcement

Collapse
No announcement yet.

BrunoutParadiseเปลี่ยนภาษายังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BrunoutParadiseเปลี่ยนภาษายังไงครับ

ที่เล่นอยู่เปนภาษาอังกฤษครับ อยากลองเล่นภาษาไทยบ้าง
    ตอนผมโหลดมาลงเสดมันก็เป็นภาษาอังกฤษเลยอะ ไม่เห็นเหมือนกันของคนอื่นที่เป็นภาษาไทย

นึ้นอยู่กับภาษาที่เซ็ตไว้ตอนลงครับ

Comment

ผมดิ ลงมาเป็นภาษาไทย เล่นไปซักพัก เปลี่ยนเป็นภาษาอังกิดเลย
      ไทยแล้วมึน - -

Comment

ภาษาไทยมันแปลแหม่งๆไหมคุณว่า - -รถกากๆ ไรเงี้ย

กำจัดนักซิ่งขั้นเทพ เหมือนเกรียนแปลเลย *- -

Comment

ต้องเข้าไป แก้ ใน regedit เอาเด้อ

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\EA GAMES\BURNOUT...

แก้ language เป็น Thai และ Locale เป็น th
          ใน folder 1.0 แก้ languagename เป็น Thai ด้วย

ก็น่าจะได้แล้วล่ะ
          TheJackal ;

Comment

เกมนี้ไม่มีปรับแผนที่หมุนได้หรอคับ งงแผนที่อ่ะ อยากให้มันหมุนตาม

Comment

ผมว่าเป็นอังกฤษก็ดีแล้วนะครับ ไม่งั้นเวลาขับรถไป

แล้วกดตัว s คุณจะได้เห็นคำว่า ..สำแดงเดช.. -*-

หรือทำสีใหม่ก็จะได้เห็นคำว่า ..สีใหม่แจ่มมาก.. -*-

Comment

เกมนี่ 4850 ยังมีตุกๆ ในเมือง

Comment

เกมนี้แปลฮาดีนะ เหอๆๆ

Comment

ผมอยากเล่นภาษาไทยบ้างอ่ะ ตอนลงแพทก็เป็นภาษาไทย ไหงเวลาเล่นเป็นอิ้งซะงั้นอ่ะ อยาก "สำแดงเดช" บ้างอ่ะ

Comment

ผมว่าพวกคุณก็แปลกกันนะ พอแปลปกติบอกจืด พอแปลแบบกวนๆ(เหมือนเกมอะ)ก็บอกว่าเกรียน-*-

ขอร้องละ เหลือทางเลือกให้คนทำบ้าง

Comment

มันแปลแปลกดี
                        เช่น
                        กระโดดสุดโต่ง
                        สำแดงเดช
                        กำจัดขั้นเซียน
                        กำจัดขั้นเทพ
                        รถ กากๆ ย่านชนบท
                        ฯลฯ

Comment

อย่าเล่นไทยครับ แปลได้...มาก
                          ผมกำลังหา อังกฤษเล่นอยู่
                          เล่นไทยแล้วแปลกๆ

Comment

Originally posted by parames8288 View Post
                            อย่าเล่นไทยครับ แปลได้...มาก
                            ผมกำลังหา อังกฤษเล่นอยู่
                            เล่นไทยแล้วแปลกๆ
                            ทำไมเหรอครับ ภาษาไทย ไม่ดีตรงใหน น้อยเกมส์ที่จะมีแปลไทย แปลได้ดีขนาดนี้ ก็ยังว่าห่วยกันอีกเนอะ

Comment

ผมชอบคำนี้มาก รถกากๆ

Comment

Working...
                              X