Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบ่งuserแล้วไม่ให้อีกคนเห็นโฟลเดอร์เราทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบ่งuserแล้วไม่ให้อีกคนเห็นโฟลเดอร์เราทำไงครับ

ที่บ้านเค้าจะขอให้เครื่องผมเพื่อใช้โปรแกรมของทางบริษัทแค่โปรแกรมเดียวน่ะครับ
    แล้วผมเลยสร้างuserใหม่ให้เป็นlimited แต่พอเข้าไปดูแล้วยังมองเห็นไฟล์ในไดร์ฟDผมทั้งหมดเลยครับmy docผมอยู่ในไดร์ฟDด้วยน่ะครับ มีแต่หนังสารคดีชีวิตสัตว์โลกกับรูปไอดอลซะด้วยสิ
    มีวิธีทำให้เค้าไม่เห็นมั้ยครับนอกจากกดซ่อนไว้น่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ที่รู้ถ้าเป็นWindows Serverคนอื่นจะไม่สามารถเข้าFolderอื่นได้นอกจากจะกำหนดสิทธิให้ใช้ได้ครับ แต่ถ้าWindowsXPอันนี้ไม่รู้แฮะ รอผู้รู้ท่านต่อปาย

Comment

ตอนนี้จัดการย้ายไฟล์ทั้งหมดยัดไว้ในโฟลเดอร์เดียวแล้วเพื่อทำไม่ได้จะได้กดซ่อนเอาเลยง่ายดี

Comment

ท่านลองกำหนดให้เป็น Guest ดูครับ หรือไม่ก้อหา winguard pro มาล๊อกครับ

Comment

ดันๆๆ
          Guestก็ไม่ได้ผลครับ
          ผมเกลีดยวินการ์ดด้วยครับ

Comment

ต้องใช้ software addon มาช่วยสถานเดียวครับ XP มัน กระจอกทำไม่ได้อะครับ

ไม่ก็อีกวิธี กด Shift + delete อะครับ วิธีนี้น่าจะทำให้คนที่บ้านไม่เห็นแล้วละครับ

Comment

Working...
            X