Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ หน้าจอฟ้าหลายรอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ หน้าจอฟ้าหลายรอบ

อาการแบบนี้คับ
    STOPxooooooBE (0X093BE0A0,0X13903025,0XE7626568,0X0000000A)

ใครรู้ช่วยทีคับตอนนี้ผมกำลงนั่งทำอยู่แต่หน้าจอเป็นสีฟ้า
    ผมลงวินโดว์ไปหลายตัวมันก็ขึ้นสีฟ้าทุกตัว
    ...งง..อย่างแรง...

Comment

รหัสลับ ไรหวา งง รอครับ ไม่รู้แต่อยากรู้เลยเข้ามาดู เคยเป็นครับ แต่ไม่จำรหัสซักที แต่ว่า รีสตาท แล้วก็ปกติครับ ถ้ายังเป็นอยู่ก็เข้า เซฟโหมด ครับ แก้ไขเบื้องต้น เข้าเซฟโหมดไม่หาย ฟอร์แมต แล้วลง แมร่งงงงงงง ใหม่ เลย อันนี้เปงขั้นตอนของผมครับ (อีกอย่าง เช็คอะไหล่ให้ดีด้วยนะครับประมาณว่าถอดแล้วเช็ดแล้วเสียบใหม่ทุกตัวขั้วต่อเลยครับ)

Comment

เอา ภาษาอังกฤษมาด้วยก็ดีนะครับ

ลองเล่าอาการมากกว่านี้หน่อยนะครับ

Comment

คือว่า
          พอดีผมชื่อเมนบอร์ดใหม่มา Socket 478 แล้วผมก็ลงวินโดว์ ตอนลงมันก็รันไปเรื่อยๆ ได้ประมาณ 32% แล้วมันขึ้นหน้าจอสีฟ้า ตามจิงแล้วขึ้นสีฟ้าทั้งจอเลยคับ แต่ผมเอาส่วนที่เออเร่อมา
          STOPxooooooBE (0X093BE0A0,0X13903025,0XE7626568,0X000000
          วินโดว์ที่ผมลง 1.Turfaster v.4
          2.Windows XP Pro ของแท้
          แต่มันรันก็ได้ 32% ก็ขึ้นหน้าจอฟ้าเหมือนเดิมตามเคยคับ

Comment

ลองดุก่อนนะครับ
            1. ลองเอาแรมออกทีละตัวครับแล้วก็ลงวินโดว์ใหม่
            2. ลองหาแผ่นวินโดว์แผ่นใหม่มาลงก่อนนะครับ

Comment

เด่วลองทำดูนะคับ
              ได้หรือไม่ได้อย่างไรเด่วมาใหม่นะคับ

Comment

งานเข้า อีกแล่ว

Comment

เหอะๆ...ตอนนี้กำลังลงวินโดว์อยู่คับ
                  ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะผ่านหรือไม่ผ่าน
                  อีก 5 นาที่ จะมาบอกข่าวดีหรือข่าวร้ายดีนะ

Comment

มันมีชื่อไฟล์ .sys รึเปล่า??

Comment

เหมือนเดิมคับ ยังสีฟ้าเหมือนเดิม
                      ..........ทำไงดีคับ...............

Comment

Originally posted by !HaNaMi! View Post
                        ลองดุก่อนนะครับ
                        1. ลองเอาแรมออกทีละตัวครับแล้วก็ลงวินโดว์ใหม่
                        2. ลองหาแผ่นวินโดว์แผ่นใหม่มาลงก่อนนะครับ
                        ตามนั้นครับ
                        ก่อนหน้านี้ได้เพิ่มอุปกรณ์อะไรเข้าไปหรือเปล่าครับ ลองค่อยๆไล่ถอดทำความสะอาดและเช็คทีละตัวครับ ใจเย็นๆ

Comment

ได้แล้วคับ
                          ต้องถอดการ์ดจอและซาวด์การ์ดออก ใช้ออนบอร์ดคับ
                          ขอบคุณทุกคนที่ช่วยแนะนำ

Comment

ปวดหัวจิงๆ
                            ทีแรกก็ลงวินโดว์ได้ แต่มันลงตัวแสกนไวรัสไม่ได้ ผมก็เลยลงวินโดว์ใหม่ กลับเป็นว่าตอนที่วินโดว์กำลังติดตั้งได้ซักประมาณ 32 % หน้าจอก็เป็นสีฟ้า
                            ........ปวดหัวจิงๆคับ......เครื่องนี้เกือบอาทิตย์แล้ว ยังไม่เสร็จเลย...

Comment

Originally posted by nui79 View Post
                              ปวดหัวจิงๆ
                              ทีแรกก็ลงวินโดว์ได้ แต่มันลงตัวแสกนไวรัสไม่ได้ ผมก็เลยลงวินโดว์ใหม่ กลับเป็นว่าตอนที่วินโดว์กำลังติดตั้งได้ซักประมาณ 32 % หน้าจอก็เป็นสีฟ้า
                              ........ปวดหัวจิงๆคับ......เครื่องนี้เกือบอาทิตย์แล้ว ยังไม่เสร็จเลย...
                              สรุปคือ ตอนนี้ แก้ปัญหาจอฟ้าได้แล้วนะครับ

Comment

Working...
                              X