Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ WDC_WD5000AAKS-00YGA 500GB มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ WDC_WD5000AAKS-00YGA 500GB มั่ง

ผมเพิ่งใช้มาได้เดือนกว่าๆ มันไมดังแก๊กๆ แต่ไม่ค่อยบ่อย พอใช้โปรเช็ค hdd มันเกือบจะไม่ดัง
    แต่พอเล่นปกติ มันดังบ่อยกว่า -*- ทั้งที่ hdd ไม่ค่อยได้วิ่ง แล้วมานปกติไหมอ่า แต่การใช้งานไม่มีปัญหาน่า ปกติอะ -0-

เออแล้วผมถามหน่อย คือผมมียกเคสไปเปลี่ยน cpu ที่ห้าง ตอนเข็นในรถเข็น เคสมันก็สั่นๆๆ รถเข็นมะค่อยดี มันอาจทำให้ Hdd มีปัญหาปะ

...ขันน็อตแน่ๆนะครับ ใส่ให้ครบ เทส BAD ด้วย...ถ้าไม่มีก็โอเค ถ้ามันยังดังอยู่ + BAD ก็เครมครับ

Comment

BAD เช็คไงครับ ผมกดที่ไดรว์ propoties > tool > Error - checking แล้วติกตรง Bad ไรนี้แหละ
      พอเช็คเสดมันก็ ขึ้น complete แล้วก็จบ ไม่เห็นมีอะไรครับ โหลดโปรแกรม เช็ค HDD มา มันก็บอก Hddผมปกติ
      มะมีปัญหา -*-

Comment

ใช้ Hd tune ครับ

Comment

HD tune แหละครับ มันก็บอกไม่มีปัญหาอะไร

Comment

รู้สึกจาเจอสาเหตุละ ผมลองลบตัว Epu4 engine ดู สงสัยมันไปลดไฟ HDD ตอนนี้แทบไม่ดังเลย แต่ยังไม่แน่เดวรอดูนานๆก่อน

Comment

อ่าวเวง ดังซะแหละ แต่ยังไม่บ่อย -*-

Comment

ใช้ดีครับ ผมใส่box smartdrive เดินทางประจำไป จั้ม colo ทำงาน วิ่งขึ้ันลง ตึกหลายๆชั้น ตกพื้น ยังไม่เป็นอะไร - -: เสียว เหมือนกัน อีก 3 เดือนจะครบปีละ เสียอย่างเดียว ถ่ายข้อมูลนานๆร้อน มากมาย

Comment

Working...
                X