Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อจอมาใหม่ เสียบสาย DVI ไม่ได้ ??????????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อจอมาใหม่ เสียบสาย DVI ไม่ได้ ??????????

ผมพึ่งถอย Samsung 933BW wide 19" มา

มันมีให้เสียบ DVI ได้ การ์ดจอผมก็มีช่องเสียบ DVI ด้วยเช่นกัน

แต่ติดปัญญาคือ สายDVIที่มันมากับจอ มันเป็นคนละแบบกับการด์จอผมครับ คือรูมันไม่เหมือนกัน

ตอนซื้อมาก็ลืมดู ลืมคิดเรื่องนี้

การ์ดจอผมคือ geforce fx5500 ใ้ห้ใ้เสียบทั้ง digital(DVI) และ anglog(Dsub)

ผมต้องการใช้แบบ DVI อ่ะครับ คือรูเสียบมันไม่เหมือนกันของรูของจอ

จอใหม่Samsung ผมเป็นรูแบบ DVI-D (Single Link)
    ส่วนการ์ดจอผมเป็นรูให้เสียบแบบ DVI - I (Dual Link)

ตอนนี้ผมเลยได้เสียบแบบ ธรรมดาอนาล๊อกDsub ไป ก่อน

ยังงี้ผมจะแก้ปัญหายังได้ดีครับ
    1.จะต้องซื้อสายใหม่ที่มีหัวสองแบบทั้งสองข้าง (มีขายรึป่าว)
    2. หาการ์ดจอใหม่
    หรือ ?

การ์ดจอรูรุ่นเก่าอ่ามั้ง

Comment

ซื้อสายใหม่ครับมีขายทั่วไปของผม943BWXก็ต่อได้สบายที่แถมมา

Comment

-*- ทำไมจะเสียบไม่ได้ครับ

ลองเสียบดูแล้วหรือยังครับที่บอกว่าไม่ได้ เพราะผมก็ใช้ DVI-D อยู่ครับ
        ลองเสียบดูก่อนเน้อ ยังไงค่อยมาว่ากันอีกที

Comment

ดันแรงๆ อัดเข้าไปเลย

Comment

เสียบได้ครับดันเลย มันรองรับหมดครับถ้ามันเข้าได้ เพราะขั่วมันจัดระบบเดินไฟแล้วครับ

Comment

เสียบได้อยู่แล้วทั่น หัวสาย Single Link เค้าก็ทำให้เสียบกับหัวของ Dual-link ได้อยู่แล้ว

Comment

ลองดูหัวอีกข้างนึงซิคับ หัวเสียบสายของผมทั้ง 2 ด้านไม่เหมือนกัน ตอนแรกก็ใส่ไม่ได้ ดูไปดูมา อ่าวว...ตรูใส่ผิด อิอิ

Comment

Working...
                X