Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยลองใช้เน็ตไร้สายของ cat cdma แล้วบ้างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยลองใช้เน็ตไร้สายของ cat cdma แล้วบ้างคับ

ใครเคยลองใช้เน็ตไร้สายของ cat cdma แล้วบ้างคับ
    อยากรู้ว่ามันเป็นไงบ้าง เร็วจิงป่าว และ ราคาเป็นไงคับ

ของฮัทรึปล่าว ถ้าใช่ก็ แพงนะ เดือนละ 299ใช้ได้100MB
    เดือนละ699ใช้ได้200MB ไม่จำกัดเดือนละ999ยังไม่รวมVATอิก7%
    ความเร็วหรอก็ดาวโหลดอยู่ที่18-20kb/secดูจากIDMอะ แล้วช่วงประมาน 21.00-23.00
    จะอืดเป็นพิเศษ นอกนั้นก็ปกติคับ แต่ถ้าจะเอาไปเล่นDotAไม่เวิ้คอะไม่แรงพอ
    อาจจะอยู่ที่ระยะทางด้วยมั้ง คนอื่นว่าไง

อ้ออีกนิส ราคาค่าตัวโมเดมมันตอนนั้นประมาณ4500ตอนนี้มะทราบอ่ะ
    **เหมาะสำหรับบ้านเรือนที่สายโทรศัพท์เข้าไม่ถึงมากกว่า
    หรือสะดวกสบายพกไปได้ทุกที่ ถ้าที่บ้านท่านขอพวกHi-speedได้
    ผมว่าใช้Hispeedไปเตอะ
    Last edited by ๐NaivEUseR๐; 7 Mar 2007, 17:36:14. Reason: เพิ่มเติม

Comment

Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
      ของฮัทรึปล่าว ถ้าใช่ก็ แพงนะ เดือนละ 299ใช้ได้100MB
      เดือนละ699ใช้ได้200MB ไม่จำกัดเดือนละ999ยังไม่รวมVATอิก7%
      ความเร็วหรอก็ดาวโหลดอยู่ที่18-20kb/secดูจากIDMอะ แล้วช่วงประมาน 21.00-23.00
      จะอืดเป็นพิเศษ นอกนั้นก็ปกติคับ แต่ถ้าจะเอาไปเล่นDotAไม่เวิ้คอะไม่แรงพอ
      อาจจะอยู่ที่ระยะทางด้วยมั้ง คนอื่นว่าไง

อ้ออีกนิส ราคาค่าตัวโมเดมมันตอนนั้นประมาณ4500ตอนนี้มะทราบอ่ะ
      **เหมาะสำหรับบ้านเรือนที่สายโทรศัพท์เข้าไม่ถึงมากกว่า
      หรือสะดวกสบายพกไปได้ทุกที่ ถ้าที่บ้านท่านขอพวกHi-speedได้
      ผมว่าใช้Hispeedไปเตอะ
      เอ ตอนนี้มันเปิดให้บริการในเขตปริมณฑล อ่ะยังหว่า
      ล่าสุดเท่าที่ผมทราบเปิดแต่ต่างจังหวัดอ่ะครับ
      ถ้าคุณมีข้อมูล อัพเดทให้ทีสิครับ

Comment

.

เพื่อนไปถามพนักงานมาแล้วคับ กรุงเทพ ไม่มี คนกรุงเทพ อดไปซะ
        เห็นในหนังสือพิมพ์ มันเร็ว 2.4 mbps ก็น่าจะดี
        ใช้ที่บ้านก็เอาไปเสียบเลย ไปไหนก็มีเน็ตของเราไปเอง อยู่อพาร์ทเม้น นี้สบายเลย

Comment

ข้อมูลที่เคยเจอก็ไปที่นี่ครับ
          http://www.catcdma.com/

Comment

Thank ครับ ผมลองโทรไปคุยแย้ว ช่วงปลายปีที่แล้ว เค้าบอก
            แถวเขตปริมนฑลมีแต่บริการด้านโทรศัพท์อย่างเดียว
            เข้า web ไปม่ะกี้มานมีระบุประมาณ กลางปีนี้ถึงจะมี
            บริการด้าน internet ครบทุกพื้นที่ (บ้านดงอย่างเราต้องรอต่อไป)

Comment

-v]v'sojvpot

Comment

คนละตัวละมั้งนี่

Comment

Working...
                X