Announcement

Collapse
No announcement yet.

Flash Bios EAH3870 แล้วมีปัญหา ขอความกรุณาช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Flash Bios EAH3870 แล้วมีปัญหา ขอความกรุณาช่วยหน่อยครับ

คือผมทำการ Flash แล้วจอดับ พอผม Flash กลับเป็นค่าเดิมมันก็ใช้ได้ตามปกติ (EAH3870)

แต่ปัญหาคือ เมื่อเราปิดเครื่องไป แล้วเปิดเครื่องมาใหม่ จอกลับดับสนิท(แต่มันบู๊ตเข้าWindowsได้)

ผมต้องรีเครื่องจอมันถึงกลับมาติดอีกครั้ง >>>> คือไม่เข้าใจว่า Flash กลับไปเป็นค่าเดิมแล้ว

แต่ทำไมปิดเครื่องไป แล้วเปิดเครื่องใหม่ จอมันยังดับอยู่ ต้องรีเครื่อง1ครั้งทุกๆการเปิดเครื่องใหม่จอถึงติด

ปล.การ Flash ครั้งแรกไฟคงไม่พอทำให้การ์ดจอผมพังเพราะบู๊ตไม่ขึ้นแถมมันขึ้นตัวอักษรสีแดงเตือน ผมจึงเอาไปเครม แล้วพอมาลอง ก็เป็นปัญหาข้างต้นที่กล่าวมา

ปล2. ถ้าผมลง windows ใหม่จะหายมั้ย

ขอความกรุณาด้วยครับ

ลองClear CMOS เมนบอร์ดยังครับ....

Comment

Originally posted by boyd_747 View Post
      ลองClear CMOS เมนบอร์ดยังครับ....
      ยังเลยคับ แต่ว่ามัน Clear ยังไงอ่ะคับ

ทำไม่เป็นอ่ะครับขอ วิธีทำด้วยก็ดีครับ ^^

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by nonnon31 View Post
        ยังเลยคับ แต่ว่ามัน Clear ยังไงอ่ะคับ

ทำไม่เป็นอ่ะครับขอ วิธีทำด้วยก็ดีครับ ^^

ขอบคุณครับ
        ถอดถ่านแล้วใส่ใหม่หรือปล่าครับ

น่าจะเป็นอย่างนั้น

Comment

เหรอจั้ปเปอร์ที่บอร์ดก็ได้ครับจั้มเครียร์แล้วก็จั้มกลับแค่นี้เองลองดู

Comment

ตามนั้น ผมเคลียร์บ่อย จั้มไม่ผ่านถอดถ่านเลย เอิ้กๆ

Comment

ลอง Clear แล้วครับ แต่อาการก็ยังไม่หาย

หรือว่ามันจะเป็นที่บอร์ดคับ Bios บอร์ด เสียรึเปล่า

ต้องรีเครื่อง 1 รอบจอถึงจะติด T^T หรือยังเป็นที่ตัวการ์ดจอ

จะได้เอาไปเครมที่ศูนย์ใหญ่ให้รู้ไปเลย หึหึ ของ DCOM อ่ะ

Comment

Working...
              X