Announcement

Collapse
No announcement yet.

Netชอบหลุด ต้อง Restart คอมใหม่ ถึงจะเล่นได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Netชอบหลุด ต้อง Restart คอมใหม่ ถึงจะเล่นได้

หวัดดีค่ะ พอดีมีปัญหาเวลาใช่ net ไปซักสามสี่ชั่วโมง หรือเวลาไม่อยู่ที่เครื่องnetจะชอบตัดเอง คราวนี้พอจะลองต่อใหม่จาก 192.168.1.1 มันก็เข้าหน้าแรกไม่ได้อีกเหมือนกัน ประมาณว่ายังเข้าไปเซ็ทค่าอะไรไม่ได้เลยค่ะ กดปิดแล้วเปิด router ใหม่ net ก็ไม่ต่อให้ ยังเข้าเวปอะไรไม่ได้เหมือนเดิม
    บิทก็ไม่ได้ เอ็มก็ไม่ได้

ทีนี้ลองไป repair ที่ Connection Status ก็เข้าไม่ได้อีก มันไม่ repair ให้ ลองไป ping 192.168.1.1 ก็ขึ้น request timeout แต่พอ restart เครื่องใหม่หมด ก็กลับมาเข้า net ได้เหมือนเดิม เจอปัญหาแบบนี้ทีไรต้อง restart เครื่องทุกครั้งเลย

อยากทราบว่าการ์ด Lan มีปัญหาป่ะคะ หรือว่าเกิดจากสาเหตุอะไร มีวิธีแก้ไหม พอดีเพิ้งซื้อเครื่องใหม่ด้วย (Lan Onboard) Mainboard Asus M2N68

ใช้ vista หรือป่าวครับ ถ้าใช้ผมก็เป็นเหมือนกัน ว่าจะมาตั้งกระทุ้ถามเหมือนกันครับ

Comment

Working...
    X