Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ่ามหน่อยครับ ชม.นี่จะอัพเกรด คอม กับ CPU รุ่นใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ่ามหน่อยครับ ชม.นี่จะอัพเกรด คอม กับ CPU รุ่นใหม่

ถ่ามหน่อยครับ ชม.นี่จะอัพเกรด คอม กับ CPU รุ่นใหม่ น่า เล่นหรือเปล่าครับ

คือ ภายใน 1-2 เดือน นี้ ผมว่า จะ ซื้อคอมใหม่ เพือน ๆ คิดว่า น่าเล่น ชุด cpu mb ตัวใหม่ ไปเลยหรือเปล่า หรือ ว่า ไปซื้อพวก Qxxxx ดีกว่า ครับ

คือตอนนี้เห็นว่ามี cpu ตัวใหม่ มา ทั้ง Intel i7 and amd3 เพื่อนๆ คิดว่า น่าจะ เปลี่ยนเป็นตัวใหม่ดีหรือเปล่า หรือ รอไปก่อน

คือ ผมต้องการจะเปลี่ยน M/B ใหม่ และ cpu ที่แรง กว่า x2 4000+

แต่ไม่ค่อยได้ตามข่าว เลย อยากรู้ว่า ถ้าเปลี่ยน น่า เล่นของใหม่ไปเลยหรือเปล่า ชม นี้

และ ต้อง เปลี่ยนหมด PSU . VGA ด้วย case ด้วย
    Last edited by B-cool; 23 Feb 2009, 13:37:59.

ถ้าจะเอารุ่นใหม่ ๆ เลย ผมว่ารออีกหน่อยดีกว่านะครับ มันออกมาน้อยรุ้นเกิน ทั้ง i7 และ am3 am2+
    ผมใช้ 4800+ ก็รออยู่เช่นกันครับ มอง ๆ 7750 am2+ อยู่ตอนนี้ ไม่รู้จะเอาไม่เอาดี ก็เลยรออีกหน่อย อิอิ

Comment

รอ AM3 มาดีกว่านะ
      ตอนนี้มันเงียบเหงาอยู่

Comment

ไม่จำเป็นต้องรอ ถ้าชอบและมีตังพอ ก้อซื้อ แค่นั้นแระ คนจะรอก้อรอไปเทคโนโลยีไม่เคยรอคนอยู่ที่ความพอใจของตัวเราเอง

Comment

มีงบก้จัดไป

Comment

ดันไป

Comment

Working...
            X