Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกลำโพงหน่อยครับ Altec Lansing VS4121BLK กับ VS2421

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกลำโพงหน่อยครับ Altec Lansing VS4121BLK กับ VS2421

เห็นตอนนี้ราคาลงมาเท่าๆกัน แต่ละตัวดีไปทางไหนยังไงแนะนำด้วยครับ

http://www.alteclansing.com/index.ph...t_id=vs4121blk
    http://www.alteclansing.com/index.ph...duct_id=vs2421

ฟังเพลงหลายแนวนะครับ แต่คงไม่โหดมาก เอาแบบธรรมดาๆ เสียงมาครบๆไม่ขาดไม่เกิน
    แต่ตอนนี้แอบชอบดีไซนของ VS4121BLK มากกว่าครับ ไม่ค่อยชอบเลยกลมๆสีแดงๆเนี๊ย

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ผมใช้อยู่ครับ ตัว 4121 เสียง เบสจะลึกๆๆหน่อยครับ เเต่หนา กลางกับเเหลมน้อยไปนิดครับ อีกตัวไม่เคยใช้ครับ
      เเนะนำ microlab x2 2.1 ครับ ไม่ผิดหวัง

Comment

VS4121 ดีกว่าครับใช้อยู่
        VS2421ไปลองฟังมาล่ะ เบสไม่ประทับใจ จะดีตรงเสียงกลาง แต่พอฟังรวมๆแล้วก็งั้นๆล่ะ สู้VS4121ไม่ได้ ฟันธง

Comment

vs4121จะเน้นแหลมรายละเอียดเยอะ กลางไม่ค่อยดีอะ น่าจะเหมาะกับเพลงเร็วๆอะครับ
          vs2421 ฟังแล้วรู้สึกพอดีนะครับ เบสไม่แรงแต่นุ่มลึก ถ้าฟังเพลงช้าๆ ผมว่าต้องอันนี้เลยครับ

ผมใช้vs2421 ตอนซื้อก็ฟังเทียบกัน ผมว่ามันฟังแล้วรู้สึกสบายกว่า เหมาะกับเพลงพวกป๊อป แจ้ส
          Last edited by yoknipas; 22 Feb 2009, 11:09:19.

Comment

VS4121BLK

Comment

ผมชอบ 4121 มากกว่าครับ
              จะว่าไปตัวนี้เสียงกลางน้อยไปนิดจริงๆแต่ถ้าปรับดีๆหน่อยก็เสียงก็เจ๋งไปเลยล่ะครับ

Comment

Originally posted by yoknipas View Post
                vs4121จะเน้นแหลมรายละเอียดเยอะ กลางไม่ค่อยดีอะ น่าจะเหมาะกับเพลงเร็วๆอะครับ
                vs2421 ฟังแล้วรู้สึกพอดีนะครับ เบสไม่แรงแต่นุ่มลึก ถ้าฟังเพลงช้าๆ ผมว่าต้องอันนี้เลยครับ
                ตามท่านนี้เลย

Comment

Originally posted by yoknipas View Post

ผมใช้vs2421 ตอนซื้อก็ฟังเทียบกัน ผมว่ามันฟังแล้วรู้สึกสบายกว่า เหมาะกับเพลงพวกป๊อป แจ้ส
                  จริง เคยลองฟัง ลอง เบิร์น VS4121blk กลางไม่ค่อยดี แหลมมีเยอะเพราะ มี tweeter ข้างละ 2 ตัว เบสแรงกระแทกไม่ค่อยนุ่ม

ไฟแดง ด้วยนะครับ

ความเห็นส่วนตัว ไม่เหมาะกับเอามาฟังเพลงทั่วๆไป เหมาะกับร็อค เพลงเร็ว ดูหนังก็ดี สรุปยังไม่ค่อยถูกใจ แถมไ ม่ชอบไฟสีแดง
                  Last edited by krpg; 22 Feb 2009, 19:34:01. Reason: เพิ่มเติม

Comment

ผมใช้ 2421 อยู่อะ
                    เล่นเพลงร็อกแล้วมันรู้สึกอึดอัดบอกไม่ถูกเหะ
                    แต่ฟังแจ๊ส ช้าๆๆ เบา อันเหล่ม
                    ในความรู้สึกผมนะ

Comment

vs4121 ถ้าเปิดเบาไป อู้อี้ฟังไม่ได้เลย ต้องเปิดดังในระดับหนึ่ง

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ที่ให้ข้อมูลประกอบการตัดสินใจได้ดีทีเดียว

ขอบคุณค๊าบบ

รอดูต่อๆ

Comment

เคยฟัง 2421 เบสนุ่มลึก กลางดีมากเสียงบาลานซ์กำลังดีฟังเพลงเพลิน
                          ประทับใจกับเสียงกีต้าร์โปร่งมาก ผมว่าในราคาเท่่ากันหาตัวจับยาก....

Comment

Working...
                          X