Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอเครื่องเมพขิงๆแล้วครับวันนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by godchaiz View Post
    ถ้าคุณมีตังมากซะจนไม่รู้เอาไปทำอะไร คุณจะซื้อไหม๊

ในชีวิตมีทุกอย่างแล้วขาดอยู่อย่างเดียว มีคอม ที่ไม่แพง ไม่แรงโดนใจ

ปล.ถามเล่นๆ อย่าว่าผมนะครับ
    ผมไม่ได้ว่านะครับ

ผมไม่รู้ว่าตัวคุณเองหาเงินได้เองรึยัง

แต่ตอนผมหาเงินได้ งวดแรก ผมไม่กล้าใช้เงินเลย แม้แค่จะซื้อ นาฬิกาเรือนละ 4พันใส่
    แต่ก่อน ผมขอตังพ่อซื้อ PC 5หมื่น ซื้อแลปทอป 7หมื่น ซื้อมือถือที 3หมื่น ผมไม่เคยใส่ใจ

พอมาเป็นตัวของที่ตัวเองหามา เริ่มรู้สึก เสียดาย รู้คุณค่า
    เริ่มโตขึ้น เริ่มคิดเป็น เริ่มวางแผนการใช้

ผมได้มีโอกาสเรียนเกี่ยวกับ เศรษฐกิจพอเพียง ผมจำไม่ได้หรอกว่า มีอะไรเยอะแยะบ้าง
    ผมจำคำเดียว "พอเพียง คือไม่โลภ" ก่อนทำอะไร คิดไว้ตลอดครับ
    แล้วจะีรู้ว่าควรทำอะไร

อีกอย่าง ผมว่า ซื้อ PC เนี้ย เงินจนเร็วสุดแล้ว 3ปี มูลค่าลดลงหลาย% ถ้าใช้หลักพอเพียง
    ซื้อเท่าที่พอใช้ ถามว่า 30k ซื้อมาเล่นเกมส์ได้ไหม ก็ตอบว่าได้ แล้วจะซื้อทำไมให้มากมาย

Comment

เครื่องผมเองแหละ อิอิ
      ล้อเล่น

Comment

แต่เห็นใครไม่รู้ไปประกอบร้านนี้ 295 SLI แต่ใช้บอร์ด LP DK 790FXB คิดได้ไงเนี่ย แล้้วช่างก็ประกอบไปได้นะ...5555+
        มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้ ต้อง...ด้วย
        Last edited by Nihilus; 22 Feb 2009, 20:37:08.

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
          แต่เห็นใครไม่รู้ไปประกอบร้านนี้ 295 SLI แต่ใช้บอร์ด LP DK 790FXB คิดได้ไงเนี่ย แล้้วช่างก็ประกอบไปได้นะ...5555+
          มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้ ต้อง...ด้วย

Comment

เปิดใจซะบ้าง บ้านเมืองเรา มีคนหลายประเภท
            ไอ้พวกที่เช้าอยู่ไทย เที่ยงกินข้าวฮ่องกง เย็นกลับมากินข้าวที่ไทยก็มีออกเยอะ

เอ่อ.. ว่าแต่.. ท่าน Veloci ใช้ MacBook Air เหรอขอรับ ถอยมากี่หมื่นล่ะนั่น??

Comment

ถ้ามีเงินขนาดนั้นผมคงไม่เอาไปลงกับของที่ยังไม่มีอะไรไปรีดความสามารถมันได้เต็มที่แบบนั้นหรอก
              เอาไปซื้อAccesorie หรูๆดีกว่าตังยังเหลืออีกเยอะด้วย
              แต่ตอนนี้ผมเก็บตังกะจะซื้อของเองแต่เอาไปใช้จ่ายในบ้านหมดทุกทีซะงั้น ตอนนี้ไม่มีปัญญาซื้อแม้แต่ Flash Drive - -
              Last edited by kasemboat; 22 Feb 2009, 21:33:07.

Comment

Originally posted by Macro View Post
                เปิดใจซะบ้าง บ้านเมืองเรา มีคนหลายประเภท
                ไอ้พวกที่เช้าอยู่ไทย เที่ยงกินข้าวฮ่องกง เย็นกลับมากินข้าวที่ไทยก็มีออกเยอะ

เอ่อ.. ว่าแต่.. ท่าน Veloci ใช้ MacBook Air เหรอขอรับ ถอยมากี่หมื่นล่ะนั่น??
                ซื้อมา 67000 ครับ mighty mouse อีก 2500 มั้ง รุ่นแรกเลย
                เน้นเบาครับ เพราะแบกเป้ไปทำโปรเจคที่ มหาลัยทุกวัน

ข้อเสีย มันร้อนมาก + เล่นดอทเอ กะเพื่อนกระตุกนิดๆ
                ไม่ค่อยแรง แต่ใช้งานวิศวะ ก็ลื่นหมดนะ

เดวจะมีคน ย้อนผมใช้เงินไม่เป็นอีกไหมเนี้ย
                เอาเป็นว่าตอนผมซื้อ ตอนนั้นยังวัยรุ่นใจร้อน ถ้าเป็นตอนนี้ คงคิดเยอะกว่าตอนนั้น แต่ก็คงซื้ออยู่ดีเพราะชอบดีไซน์
                ซื้อ hp ก็ใช้ได้เหมือนกัน แต่ก็ซื้อมาแล้วนี่นะ
                ชอบมากๆตรงที่ keyboard มีไฟตอนกลางคืน สะดวกจริงๆ
                และ adapter เล็ก พกพาซะด้วย
                เชื่อไหม เป็นบ่อยๆที่ผมแบกเป้ไปข้างนอก แล้วต้องจับเป้ตัวเองดูว่า ใส่คอมมายัง มันเบาไป -*-

บ่นมาเยอะเชียว เค้าถามแค่ราคา

Comment

ไป saveway ยังงี้ก็ต้องสอยซิ้งค์คิงคองมาใช้ด้วยกันเลย ถึงจะเมพขิงๆ

Comment

ว่างๆเราก็หากล่องเปล่าๆของgtx295มาเดินหิ้วไปหิ้วมาสัก2-3กล่องก็ได้ครับให้คนอิดฉาเล่น

Comment

อย่าไปอิจฉาเค้าเลย ก็คนมีตัง ถามตัวเองก่อนว่าพอใจสิ่งที่มีรึป่าว

Comment

มันอาจจะทำให้เค้าได้เจริญก้าวหน้าเป็นผู้สร้างอนิเมชั่นชั้นนำของโลกหรืออาจจะสร้างเกมภาพสวยๆมาให้พวกคุณได้เล่นในอนาคตก็ได้จะำได้ไม่ต้องเล่นไปบ่นว่ากากไป (มั้ง) อิจฉาจิงอ่า ดูเราซิต้องไปอาศัยเครื่องกากๆการ์ดจอออนบอดทำอนิเมชัน T-T

Comment

อย่าลืมตัวเองสิ เข้ามาเว๊บนี้เพราะอะไร หาความรู้ ใส่ใจทำไม กะเรื่องแค่นี้ ยินดีกับเค้าไปสิครับ บอกคนนั้นว่า

เรายินดีกับนายด้วยนะ ที่มีคอมพ์แรง ๆ เพราะอนาคตเราก็จะแรงเหมือนกับนาย!!!!

Comment

ยอมเค้าเถอะ

Comment

รู้สึกว่าตัวเองจนมากๆเลยครับ เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ว้า....การ์ดจอเขาใบเดียว แพงกว่าเครื่องของผมอีก

Comment

Working...
                                X