Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดให้หน่อยครับ ทำร้านเน็ต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดให้หน่อยครับ ทำร้านเน็ต

จะทำร้านเน็ตครับ เน้นครับว่าเน๊ต ไม่มีเกมส์นะครับ

งบ 15,000 รวมจอ ขอจอ 17 นิ้วก็พอ CPU ขอ Intel แค่นี้ล่ะครับ

ขอบคุณครับ

Originally posted by earlza View Post
    จะทำร้านเน็ตครับ เน้นครับว่าเน๊ต ไม่มีเกมส์นะครับ

งบ 15,000 รวมจอ ขอจอ 17 นิ้วก็พอ CPU ขอ Intel แค่นี้ล่ะครับ

ขอบคุณครับ

เน้นเล่นเกมใช่ปะงับ

Comment

เข้าบอกไม่มีเกมส์ครับ
      ร้านแบบนี้ ไม่ต้องเสียค่าลิขสิทธ์เกมศส ตำรวจไม่กวน ครับ เพื่อนผมก็ทำแบบนี้อยู่
      อย่างแรก เนทต้องแรง ตั้ง SERVER สักเครื่องเข้าช่วย ไม่ต้องแพงครับ ไม่ถึงหมื่นก็ใช้ได้แล้วครับ อันนี้สเปคเครื่องครับ

E2200 2300
      ASUS P5KPL-AM 1700
      RAM 1G 500
      CASE 500W 1000
      HDD 160G 1300
      LCD 17 3400
      เท่านี้แหละครับ ใช้ได้แล้ว

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        เข้าบอกไม่มีเกมส์ครับ
        ร้านแบบนี้ ไม่ต้องเสียค่าลิขสิทธ์เกมศส ตำรวจไม่กวน ครับ เพื่อนผมก็ทำแบบนี้อยู่
        อย่างแรก เนทต้องแรง ตั้ง SERVER สักเครื่องเข้าช่วย ไม่ต้องแพงครับ ไม่ถึงหมื่นก็ใช้ได้แล้วครับ อันนี้สเปคเครื่องครับ

E2200 2300
        ASUS P5KPL-AM 1700
        RAM 1G 500
        CASE 500W 1000
        HDD 160G 1300
        LCD 17 3400
        เท่านี้แหละครับ ใช้ได้แล้ว
        แค่นี้ก็แจ่มเหลือๆแล้วสำหรับเล่นเน็ต

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ช่วยแนะนำอีกหน่อยคร๊าบบบบบบบบบบ................

Comment

เพิ่มแรมเป็น 2g
              ใส่การ์ดจอ อีกนิด เช่น gf 8400/9300
              เดวลูกค้าจะบ่นว่าไฮไฟล์กระตุก
              (อิอิ ขำขำนะ)

Comment

Working...
              X