Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะประกอบเครื่อง E6600 รบกวนช่วยดู MB กับ RAM ให้ทีครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะประกอบเครื่อง E6600 รบกวนช่วยดู MB กับ RAM ให้ทีครับ..

E6600 หรือ E6400 ครับ

บอร์ดรุ่นไหนดีครับ แบบไม่ออนบอร์ด เอารุ่นกลางๆครับ แน้นทำงานเร็วใช้งาน AutoCAD ออกแบบจัดสวนเป็นหลัก ไม่เล่นเกมส์

กับอีกรุ่น ออนบอร์ดครับ..

และแรมใช้ความเร็วเท่าไหร่ครับ...ขอประมาณราคาแต่ละตัวด้วยครับ.. ขอบคุณครับ
    Last edited by hornetpc719; 18 Sep 2006, 19:41:18.

งบเท่าไหร่หล่ะจ๊ะ

สำหรับงานแค่นี้ผมว่า E6300 ก็เหลือเฟือละ

Comment

P5B นะ น่าสนนะครับ แรม ROX ก็ไม่แพงนะ ไม่ได้ OC ผมว่าใช้ได้นะ

Comment

Originally posted by Rat007 View Post
        งบเท่าไหร่หล่ะจ๊ะ

สำหรับงานแค่นี้ผมว่า E6300 ก็เหลือเฟือละ
        งบเท่าไหร่ก็ได้แต่เอาทำงานแค่นั้น..เพราะประมาณแล้วไม่แพงมาก แต่ของใหม่กลัวจะจับคู่แล้ววิวาทกันครับ..
        บอร์ด กะแรม ครับ.. อย่างอื่นๆคงไม่มีปัญหา

Comment

ram สัก1g กำลังดีของ kingston บัส667ไม่แพงด้วย บอร์ดก็ P5B รุ่นยอดนิยม AutoCAD ใช้ E6400 ก็เร็วแล้วน่ะแถมเงินเหลือไปเพิ่มให้กับส่วนอื่นๆOCก็ไปไกลกว่าE6600(เห็นเค้าว่างั้นน่ะยังไม่เคยลอง) แต่ถ้างบเหลือเยอะ E6600 ก็ไม่เลวใช้ได้นานเร็วแบบไม่ต้องOC เรื่องจับคู่กันแล้วมีปัญหานี่คงมีโอกาสน้อยคับ เพราะ P5B ยังไม่เห็นคนบ่นเรื่องไม่เข้ากันกับชิ้นส่วนอื่น

Comment

P5Bธรรมดาเนื้องานดูไม่ค่อยดีเลย ไปดูDS3ดีกว่ามั๊งครับ เนื้องานดีกว่า ocดีกว่าด้วย ส่วนแรมเอาDDR2-667 ยี่ห้ออะไรก็ได้ถ้าไม่เน้นocมากครับ

Comment

เห็นพี่เจเคยบอกว่า 6600 บางตัวดันไม่ค่อยไป ลอง 6400 สิครับ

Comment

เอา E6400 ก็พอครับ
                ที่เหลือเอาไปใส่ ram kingston ซัก2กิ๊ก
                Mb เอา Giggabyte Ds4 ก็ได้ครับ 6พันกว่าๆ งานเนียนดี

Comment

P5B อีกเสยงครับ ใชเล้วสเถียรมาก เรียกได้ว่าเป็นM/Bสุดคุ้มเลย
                  ลองหามือ2ดูครับในเน็ตน่าจะมีขาย

Comment

ผมมองว่า E6600 ครับเพราะ L2 มันตั้ง 4mb เวลาทำงานจริงผมว่ามันจะทำให้ลื้นขึ้นเยอะเลยครับ
                    เอาเป็นว่าความเห็นของผมนะครับถ้างบเยอะก็เอาเจ้า E6600 ไปเลยครับ

Comment

ถ้าจะเล่น 6600 รอล็อตหลังจากนี้ครับ ล็อตแรกอัดแทบไม่ไป

Comment

e6600 + P5B อีกเสียง หรือ E6400+P5B

Comment

e6600 + DS3 or DS4

Comment

E6400 แน่นอนกว่าคับ ไม่แพงมากไป แล้วไปเพิ่มเป็นแรมเอาดีกว่า ส่วนการ์ดจอต้องดีคับเพราะออโต้แคทมันเป็น 3มิติแล้ว

Comment

ขอบคุณทุกความเห็น..

Comment

Working...
                              X