Announcement

Collapse
No announcement yet.

Freezer 7 pro (เน้นสีสันครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Freezer 7 pro (เน้นสีสันครับ)

พึ่งไปเปรี่ยนซิ้งมาครับของ Freezer 7 pro มีคนแนะนำมาครับถึงเปรี่ยน เงียบและเย็น ( แต่เสียดายมันไม่มีไฟสีๆ ) แต่ที่ร้าน TK เค้าบอกว่ามันต้อง Burn 200 ชั่วโมงถึงอุนหภูมิถึงจะลดลงอีกเยอะ
    .....ยังไงก็ช่วยติชมกันด้วยละกันครับ ขอบคุนครับ เอาไว้แต่งไรเพื่มจะมาไหม่ครับ

Mainbord เหมือนของผมเยย P5GD PRo สวยดีงับ

Comment

ไอ้หยา..! มีทั้งงูเขียว งูเหลือง งูเหล็กเลย

Comment

น่าจาใช้Zalman 9700NT ไฟเขียวด้วย จาได้เข้าset

Comment

ถ้ามีสีสันซักหน่อย ก็จะสวยใช่เล่นเลยครับ

Comment

อ่า สวยดีคับ แต่พัดลม ผิดด้านอ่ะปล่าว - -"

Comment

เดียวจะพยามดัดแปลงไห้พัดลมซิ้งมันมีไฟครับ อิอิ จะลองทำดูคับ ( ไฟสีไรดีเอ่ย........... )

Comment

แจมครับ

Comment

ในที่สุดก็สวยครบสูตร

Comment

สวยจางเรยค้าบ พัดลมถูกด้านแย้ว

Comment

อยากทราบว่า ไอพวกฐานยึดพวก hdd ไรพวกเนี้ยครับอยากรู้ว่ามันถอดยังไง มันเป็นตัวไรไม่รู้ยึดอยู่รูปร่างคล้ายน็อต แต่ไม่ไช่ ไครู้ช่วยบอกด้วยครับว่ามันถอดยังไง

Comment

ฐานยึด HDD ต้องเอาสว่านเจาะเอาออกครับ เป็นหัวรีเวทยิงมา

Comment

เหอๆ เกิดมาเพิ่งเคยได้ยิน burn heatsink 200 ชม. จริงงหรือjokeครับเนี่ย??? หูฟังมันจริงครับ เพราะพวกไดอะแกรมออกจากโรงงานมันยังไม่เข้าที่ ก่อน และหลัง burn ต่างกันฟ้ากับเหว หูฟังทุกตัวผมทำทฤษฎีนี้หมด เปิดเพลงทิ้งไว้หลายๆ แนวให้Loopกันประมาณ80-100นี่ก็เห็นผลแล้ว แต่Heatsink มันมีอะไรให้Burnรือ? วัสดุทำจากโลหะ โลหะมันโดนความร้อนนานๆ มันจะมีแต่ยิ่งร้อน มันจะเย็นลงได้อย่างไร พัดลมเปิดนานๆ มีแต่ฝุ่นจะเข้าไปเยอะขึ้นทำให้ร้อนซะไม่ว่า เอ่อ ร้านนี้เมื่อก่อนบ้าแต่งคอมก็ไปอุดหนุนประจำ คราวนี้มาทฤษฎีอะไรกันหว่าเนี่ย

แต่ถ้าพวกซิลิโคลนartic silver นี่เคยได้ยิน ประมาณอาทิตย์นึงมันจะเย็นลง แต่ไม่เคยใช้ ไม่confirmตามชาวบ้านล่ะกัน ต้องได้ใช้ถึงจะบอก

Comment

แจ่ม ๆ ๆ

Comment

สวยครับตระกูลงูเขียวเหมือนผมเลยเหอะๆ ว่างๆผมจะเอารูปมาโชว์บ้างอิอิ

Comment

Working...
                              X