Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยระหว่าง Q9550 กับ Q9650

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยระหว่าง Q9550 กับ Q9650

คือ ผมมีความสงสัยว่า ระหว่าง Q9550 กับ Q9650 ทำไมคนส่วนใหญ่ถึงบอกว่าQ9550 คุ้มกว่าครับ
    แล้วมันดีกว่ายังไงครับ หรือใครมีข้อเสนอแนะบอกผมด้วยครับ ผมมือใหม่

ปล. ไม่ได้ตั้งใจจะให้เกิดความแตกแยกครับ
    Last edited by Geniusdungjoo; 22 Feb 2009, 10:33:22.

มันแพงเกินไปครับไอ 9650 อะ

Comment

Q9550 มันราคาถูกกว่าหนิ

ปล.ไม่แตกแยกหลอก intel series เดียวกัน

Comment

QX9650 แพงกว่า Q9550 มาก ทั้งที่ความเร็วเดิมๆไม่ต่างกันมากค่ะ

Comment

Originally posted by Geniusdungjoo View Post
          คือ ผมมีความสงสัยว่า ระหว่าง Q9550 กับ Q9650 ทำไมคนส่วนใหญ่ถึงบอกว่าQ9550 คุ้มกว่าครับ
          แล้วมันดีกว่ายังไงครับ หรือใครมีข้อเสนอแนะบอกผมด้วยครับ ผมมือใหม่

ปล. ไม่ได้ตั้งใจจะให้เกิดความแตกแยกครับ
          ลองเปรียบเทียบข้ามสายพันธุ์เมื่อไรเป็นเรื่องแน่ 555+

Comment

แล้ว Q9650 หรือ Q9550 ถ้าจะลาก จะใช้เมนบอร์ดตัวไหนดีครับ ที่ลากได้ไกลๆหน่อย
            มีคนแนะนำตัวนี้น่ะครับ P5QL-E
            คิดว่าเป็นยังไงบ้าง
            Last edited by Geniusdungjoo; 22 Feb 2009, 11:07:29.

Comment

Originally posted by Geniusdungjoo View Post
              แล้ว Q9650 หรือ Q9550 ถ้าจะลาก จะใช้เมนบอร์ดตัวไหนดีครับ ที่ลากได้ไกลๆหน่อย
              มีคนแนะนำตัวนี้น่ะครับ P5QL-E
              คิดว่าเป็นยังไงบ้าง
              P5QL-E อาจจะไม่เหมาะเท่าไรนะผมว่า
              เอา P5-Q Deluxe จิ หรือท่านอื่นว่าไงครับ

Comment

gigabyet ep45ud3d

Comment

ผมใช้
                  Q9550 - Asus Striker II Extreme - Geil DDR3 2GBx2 - Galaxy 9800GX2 - CM690 - PSU CM750w
                  อยากจะ OC แต่บอดชิพ nForce OC ยากมากกกกกกกกกกก ลอง10กว่าครั้ง ยังบูทไม่ติดเลย T T

Comment

ครับ ขอบคุณทุกคำตอบ

Comment

จริงๆเล่นเกมส์แค่ Q9400 Q9450 ก็เกินพอแล้วครับ

พวก Q9550 Q9650

มันต่างกันตรงไหน .... ผมจะบอกให้

เวลาที่คุณแปลงไฟล์ ขนาด 4GB เป็น format อื่นๆ เวลามันต่างกัน 20 นาทีขึ้นไป
                      แล้วมันต่างกันแบบเห็นๆจริงๆ ยิ่งถ้าไปเทียบกับ CPU รุ่นเล็กๆ นี่ ใช้เวลาต่างกันเป็นชั่วโมง

บอกตามตรง มันเป็น CPU สำหรับทำงานจริงๆ แต่ถ้าเอามาเล่นเกมส์ ใช้งานจุกจิกทั่วไปก็ไม่ผิดครับ

Comment

4 หัว ลากยากมากครับ อิๆ คอนเฟิม แต่ทำงานไว

Comment

แต่ตอนนี้งงครับ ทำไม thanni กับ busitek ขึ้นราคา q9650 มาเป็น 16,000 เลยหว่า

Comment

แล้วแต่เงินในกระเป๋ากับใจต้องการดีกว่าครับ ใช้แล้วรู้เองมาถามคนความติดไม่เหมือนกันหรอกครับ อิอิ

Comment

Originally posted by 645ci View Post
                              ผมใช้
                              Q9550 - Asus Striker II Extreme - Geil DDR3 2GBx2 - Galaxy 9800GX2 - CM690 - PSU CM750w
                              อยากจะ OC แต่บอดชิพ nForce OC ยากมากกกกกกกกกกก ลอง10กว่าครั้ง ยังบูทไม่ติดเลย T T
                              ลากยากจริงๆเหรอท่าน กำลังเล็ง 790i อยู่ตัวนึง...

Comment

Working...
                              X