Announcement

Collapse
No announcement yet.

7300 gt ddr2 ของ gigabyteดีเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7300 gt ddr2 ของ gigabyteดีเปล่าครับ

มีอันอื่นดีกว่าในราคาเดียวกันหรือไม่ครับ รู้สึกว่าราคามันจะ 3490 นะครับ ผมชอบงานเขาเนียน
    อันอื่นที่มีค่าตัวเลขสูงกว่า ใช้จริงมันจะได้เรื่องเปล่าครับ กรุณาวิจารณ์หน่อยคร๊าบ

450/800 แต่ Heatsink มันโคตรกระจอกเลย แถมมี heatpipe ก็ไม่เห็นค่อยช่วยอะไรเลย

แถม hz กระดกได้ด้วย กลัว core บิ่นชิบหายเลย

Comment

อย่าซื้อดีกว่า galaxy จาดีกว่า

Comment

การ์ดมันระบายความร้อนไม่ค่อยดีครับ

Comment

อืม Gigabyte สวยดีนะ

แต่ว่าอากาศบ้านเรา เหมาะกับ HeatPipe เพียวๆหรือ?

Comment

ผมคิดแบบนี้นะครับ สมมุติเครื่องยนต์ 2800 cc แต่เป็นเครื่องที่วางใน benz กับเครื่องยนต์ 3000cc แล้ววางใน toyota ทำไมช่างเขาบอกว่าตัว2800ccของbenz แรงกว่าหละครับ

Comment

Originally posted by ปกป้อง View Post
              ผมคิดแบบนี้นะครับ สมมุติเครื่องยนต์ 2800 cc แต่เป็นเครื่องที่วางใน benz กับเครื่องยนต์ 3000cc แล้ววางใน toyota ทำไมช่างเขาบอกว่าตัว2800ccของbenz แรงกว่าหละครับ
              รายนี้ไม่เกียวความแรง แต่ว่า Heatsink มันไม่ดี ไม่มีพัดลม ร้อนตับแตกจริงๆ

ที่สำคัญ มันกระดกได้ด้วย เด๋ว core มันจะบิ่น

และที่สำคัญ ประกันมันไม่เปมือนชาวบ้านชาวเมืองเขาด้วย

Comment

อืม ขอบคุณครับ

Comment

ร้อนมากเลยตัวนี้้ีเคยไช้ครับ แต่ถ้าซื้อมาแล้วก็หาพัดลมเป่าซะมันก็ กลายเป็นซิ้งดีๆนี่เอง

Comment

ใช่เลย ซิงค์มันระบายความร้อนไม่ทันหรอก ถ้าคล็อคด้วย ต้องเอาพัดลมมาเป่า (ใช้อยู่ ยังเปลี่ยนเป็น zalman เลย)

แต่ลากไกลจริง -*- ขนาดมันลากมาให้แล้ว

Comment

Working...
                    X