Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วย!ปัญหาพื้นที่ในฮาร์ดดิสหายคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วย!ปัญหาพื้นที่ในฮาร์ดดิสหายคับ

คือว่าพื้นที่ในไดร์Cมี20GB ผมใช้ไปประมาณ8GB แต่มันบอกว่าเหลือพื้นที่1GBอ่ะคับ
    ช่วยบอกผมด้วยว่ามันเป็นอะไร และบอกวิธีแก้ด้วยคับ
    ขอบคุณมากคับ

เอารูปมาดูซิครับ

Comment

ลองใช้โปรเเกรม ccleaner ดูสิ

Comment

น่าจะเกี่ยวกับ tempolary file ของ IE (พิมผิดขอถัย)

แล้วถ้าให้ของ xp น่าจะมีไฟล์ของ sharing user มั้ง

ลองใช้ CCleaner แบบทั่นเรปบนดูครับ ช่วยได้เยอะ ผมเคยไม่ล้างไฟล์ temp

ปารกฎว่า HDD หายไป 5 GB + อ่ะครับ ^^ ลองๆดูครับ

Comment

ใช้ CCleaner ได้พื้นที่กลับมา500MBคับ

Comment

ลองปรับ Folder option เเล้วดูว่า ไฟล์อะไรซ่อนอยู่
            บางทีไฟล์ กู้คืนระบบมัน Backup ไว้
            ปิด system restorn ดู

Comment

Working...
            X