Announcement

Collapse
No announcement yet.

รกบวนผู้รู้เข้าให้ความเห็นกับสเป็ค คอมผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รกบวนผู้รู้เข้าให้ความเห็นกับสเป็ค คอมผมหน่อยครับ

CPU
    E5200 2.50 GHz. FSB 800 / L2 = 2 MB./ 45 nm [Authorized Card]

Mainboard
    ASUS (Vga) P5-N73-AM FSB1333/2DDR-II-800/4SATA(Raid)/PCI-E S.6Ch+V+L

VGA
    1 GB/EN-8800GT/HTDP ASUS PCI-E DDR3 Core:600/Mem:1800 256Bit DVI+HDMI

RAM
    2048/800 KINGSTON (Box-LT

อยากจะถามว่า cpu กับ mainboard ok ไม่ครับ (คงสงสัยว่าทำไม่ใข้ board ตัวที่มี card on board ทั้งที่จะซื้อ VGA 8800GT อยู่แล้ว //เนื่องจากเอาไว้เพื่อกรณีที่การ์ดจอมีปัญหาแล้วส่งซ่อมจะได้มีไว้ใช้งานได้)

และรบกวนผุ้รู้ทั้งหลาย ช่วยแนะนำ
    Power supply
    LCD 22" อันนี้ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ เอาแบบ Wide Screen งบไม่เกิน 6000
    case

ปล.. ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ เด็กใหม่ ของ board ครับ

เมนบอร์ดเอาเป็น P5-KPL-AM ดีกว่านะครับ

Comment

ตั้งงบ psu กับ case ไว้เท่าไร ไม่บอกไว้ล่ะครับ

Comment

Originally posted by meverric View Post
        ตั้งงบ psu กับ case ไว้เท่าไร ไม่บอกไว้ล่ะครับ
        ตังไว้ ไม่น่าจะเกิน 2000 นะครับ ไม่รู้น้อยไปเปล่า

Comment

Originally posted by Momo View Post
          เมนบอร์ดเอาเป็น P5-KPL-AM ดีกว่านะครับ
          ถามแบบผู้ที่ไม่รู้

P5-KPL-AM ใช้ ชิป card on board เดียวกับ P5-N73-AM หรือเปล่าครับ
          หรือ ว่า card on board อันไหนดีกว่ากัน
          แล้ว ทำไม่ P5-KPL-AM จึงดีกว่า P5-N73-AM

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

Comment

เมนบอร์ดนั้น ราคาเท่าใหร่ หรอ
            แนะนำให้เปลี่ยน
            เอาตัวที่ไม่มี VGA ออนบอร์ด

Comment

P5-KPL-AM เป็นชิบ intel ครับ ส่วน P5-N73-AM เป็น nvidia ครับ อันไหนแีรงกว่าอันนี้ไม่แน่ใจ แต่ถ้าใช้กับ E5200 แนะนำคู่กับชิป intel ดีกว่าครับ

Comment

1 GB/EN-8800GT ถ้าจะใช้การ์ดจอตัวนี้ ก้อแนะทำ psu Raidmax RX530SS 530 W ราคาประมาณ 1500 ดีที่สุดในบรรดาวัตต์ไม่เต็มแล้วครับ ถ้าวัตต์เต็มจะแพงกว่านี้นิดหน่อย หรือถ้าจะเอารุ่นถูกกว่านี้ เกรงว่าซัพพลายจะเอาไม่อยู่ ส่วน case ก้อเลือกเอาตามชอบใจ ราคาก้อประมาณ 1000

Comment

Originally posted by meverric View Post
                  1 GB/EN-8800GT ถ้าจะใช้การ์ดจอตัวนี้ ก้อแนะทำ psu Raidmax RX530SS 530 W ราคาประมาณ 1500 ดีที่สุดในบรรดาวัตต์ไม่เต็มแล้วครับ ถ้าวัตต์เต็มจะแพงกว่านี้นิดหน่อย หรือถ้าจะเอารุ่นถูกกว่านี้ เกรงว่าซัพพลายจะเอาไม่อยู่ ส่วน case ก้อเลือกเอาตามชอบใจ ราคาก้อประมาณ 1000

ครับผม

แล้ว Monitor LCD 22" อันไหนดีครับ wide

ปล...... ขแบคุณทุกทุกท่านที่เข้ามาให้ความรู้นะครับ

Comment

SAMSUNG T220

Comment

Working...
                    X